ട്രൈസ്റ്റേറ്റ് കേരളാ ഫോറം മീഡിയാ മാഗ്‌നേറ്റ് അവാര്‍ഡ് ഡാന്‍ ക്വയായ്ക്ക് – പി.ഡി ജോര്‍ജ് നടവയല്‍

Picture

ഫിലാഡല്‍ഫിയ: അഞ്ച് പതിറ്റാണ്ടുകളായി മാധ്യമ വ്യവസായത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ച് ടെലിവിഷന്‍ റിപ്പോട്ടിങ്ങ് രംഗത്തെ കുലപതിയായ ഡാന്‍ ക്വയായ്ക്ക് ട്രൈസ്റ്റേറ്റ് കേരളാ ഫോറം മീഡിയാ മാഗ്‌നേറ്റ് അവാര്‍ഡ് സമ്മാനിച്ചു. ഫിലാഡല്‍ഫിയയില്‍ ചാനല്‍ 6abc ആക്ഷന്‍ ന്യൂസില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടറും മള്‍ട്ടിമീഡിയ പത്രപ്രവര്‍ത്തകനുമായി പ്രശസ്തനാണ് ഡാന്‍ ക്വയാ. അമേരിക്കന്‍ മലയാളികളിലെ മുതിര്‍ന്ന മാദ്ധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകനായ വിന്‍സന്റ് ഇമ്മാനുവേലിന്റെ സുഹൃത്ത് എന്ന നിലയില്‍ മലയാളികളുടെ വാര്‍ത്താ വിശേഷങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നതില്‍ ഡാന്‍ ക്വയാ നേതൃത്വം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

Picture2

കേരളത്തിലെ ആയുര്‍വേദ ചികിത്സാ തത്വങ്ങളെക്കുറിച്ചും രീതികളെക്കുറിച്ചും കളരിപ്പയറ്റ്, കഥകളി, മോഹിനിയാട്ടം എന്നീ കലാ രൂപങ്ങളെക്കുറിച്ചും പഠിക്കുന്നതിന് ഡാന്‍ ക്വയാ ട്‌റൈസ്‌റ്റേറ്റ് കേരളാ ഫോറം ഭാരവാഹികള്‍ക്കൊപ്പം വിന്‍സന്റ് ഇമ്മാനുവേലിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ അടുത്ത വര്‍ഷം ഇന്ത്യന്‍ പര്യടനം നടത്തുമെന്ന് അവാര്‍ഡ് സ്വീകരിച്ച് ഡാന്‍ വെളിപ്പെടുത്തി.

പ്രശസ്ത സിനിമാ താരം ഗീത, സിസ്റ്റര്‍ ഡോ. ജോസ്ലിന്‍ ഇടത്തില്‍ (ടെമ്പില്‍ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്കൂള്‍ ഓഫ് മെഡിസിന്‍ അസ്സോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസര്‍), െ്രെടസ്‌റ്റേറ്റ് കേരളാ ഫോറം ചെയര്‍മാന്‍ സുമോദ് നെല്ലിക്കാലാ, ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി സാജന്‍ വര്‍ഗീസ്, ട്രഷറാര്‍ രാജന്‍ സാമുവേല്‍, ഓണാഘോഷ ചെയര്‍മാന്‍ വിന്‍സന്റ് ഇമ്മാനുവേല്‍, ഓണാഘോഷ കോ ചെയര്‍ ജോര്‍ജ് നടവയല്‍, എക്‌സിക്യൂട്ടിവ് വൈസ് ചെയര്‍മെന്‍ ഫീലിപ്പോസ് ചെറിയാന്‍, ജോര്‍ജ് ഓലിക്കല്‍, ജോബീ ജോര്‍ജ്, ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി റോണി വര്‍ഗീസ്, അസ്സോസിയേറ്റ് ട്രഷറാര്‍ ലെനോ സ്കറിയാ, സുരേഷ് നായര്‍, അലക്‌സ് തോമസ്, സുധാ കര്‍ത്താ, ജീമോന്‍ ജോര്‍ജ്, ജോര്‍ജ് ജോസഫ്, കുര്യന്‍ രാജന്‍, ബെന്നി കൊട്ടാരത്തില്‍, ജോര്‍ജ് കടവില്‍ എന്നിവര്‍ ആശംസകള്‍ നേര്‍ന്നു.

ദി വാകോ ഉപരോധം, മുറാ ഫെഡറല്‍ ബില്‍ഡിംഗിലെ ഒക്ലഹോമ സിറ്റി ബോംബിംഗ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ നിരവധി പ്രാദേശിക, ദേശീയ, അന്തര്‍ദേശീയ വാര്‍ത്തകള്‍ ഡാന്‍ ക്വയാ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരത്തിലെ വേള്‍ഡ് ട്രേഡ് സെന്ററില്‍ നടന്ന ഭീകരാക്രമണം (2001), കൊളംബൈന്‍ ഹൈസ്കൂളിലെ കൂട്ടക്കൊല, കൊസോവോയിലെ ബോസ്‌നിയന്‍ സംഘര്‍ഷം(1995), ഇറാഖിലെ യുദ്ധം, ഹെയ്തിയിലെ അമേരിക്കന്‍ ഇടപെടല്‍, 1991 ലെ പേര്‍ഷ്യന്‍ ഗള്‍ഫ് യുദ്ധം എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള സംഘട്ടനങ്ങളുടെ മുന്‍നിരയില്‍ യുഎസ് സൈനികരുമായി നിലയുറപ്പിച്ച് ഡാന്‍ ക്വയാ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

Picture3സദ്ദാം ഹുസൈനില്‍ നിന്നുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ മോചനത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഡാന്‍ ക്വയാ കുവൈറ്റിലേക്കുള്ള “ഫ്രീഡം ഫ്‌ലൈറ്റ്” എന്ന കപ്പലിലും യാത്ര ചെയ്തു. മേരിലാന്‍ഡ് സ്‌നൈപ്പര്‍ തിരിച്ചറിഞ്ഞതായി ആദ്യം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതും, അവര്‍ ഓടിക്കുന്നതായി കരുതപ്പെടുന്ന കാറിന്റെ നിര്‍മ്മാണം, മോഡല്‍, ടാഗുകള്‍ എന്നിവ സ്ഥിരീകരിച്ചതും ഡാന്‍ ക്വയായാണ്.

കൊളംബൈന്‍ ഹൈസ്കൂളിലെ കൂട്ടക്കൊല, ഒക്ലഹോമ സിറ്റി ബോംബാക്രമണം, മുരഹ് ഫെഡറല്‍ ബിഎല്‍ഡിജി തുടങ്ങി നിരവധി പ്രധാന സംഭവങ്ങള്‍ ഡാന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട് മെക്‌സിക്കന്‍ ഭൂകമ്പം, ഫില്ലീസ് വേള്‍ഡ് സീരീസ് 2008, വെര്‍ജീനിയ ടെക്കിലെ സ്‌നിപ്പര്‍ ഷൂട്ടിംഗ്, ഐറിന്‍ ചുഴലിക്കാറ്റ്, ജോണ്‍സണ്‍ സ്‌പേസ് സെന്ററിലെ ചലഞ്ചര്‍ ദുരന്തം, 9/11 ആക്രമണത്തിന്റെ പത്താം വാര്‍ഷികം എന്നിവയും ഡാന്‍ ക്വയാ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ടെക്‌സാസിലെ വിക്ടോറിയയിലാണ് അദ്ദേഹം വളര്‍ന്നത്. ടെക്‌സസിലെ വി വിക്ടോറിയ കോളേജില്‍ ചേര്‍ന്നു, അവിടെ ആശയവിനിമയത്തില്‍ ബിരുദം നേടി. കോളേജ് പഠനകാലത്ത് ഡാന്‍ ക്വയാ നാടക ക്ലബ്ബില്‍ സജീവമായിരുന്നു. .

2011 നവംബര്‍ 18ന്, ഫിലാഡല്‍ഫിയയുടെ “ഹാള്‍ ഓഫ് ഫെയിം” ബ്രോഡ്കാസ്റ്റ് പയനിയര്‍മാരില്‍ ഡാന്‍ ക്വയയെ ഉള്‍പ്പെടുത്തി.

ജാമി അപ്പോഡി (ആങ്കര്‍ & റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍), വാള്‍ട്ടര്‍ പെരസ് (ആങ്കര്‍ & ജനറല്‍ അസൈന്‍മെന്റ് റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍), (അലി ഗോര്‍മാന്‍ ആരോഗ്യം & മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍), സാറാ ബ്ലൂംക്വിസ്റ്റ് (ആങ്കറും റിപ്പോര്‍ട്ടറും) എന്നിവര്‍ 6abc- ല്‍ ഡാന്റെ സഹപ്രവര്‍ത്തകരാണ്.

Leave Comment