ശ്വാസം മുട്ടി മരിച്ചതായി കരുതുന്ന ഒരു രോഗിയെ ജീവനോടെ ബോഡി ബാഗിനുള്ളിൽ കണ്ടെത്തി,

Spread the love

ഫ്യൂണറൽ ഹോം തൊഴിലാളികൾ ഞെട്ടി.

അയോവ:അയോവ സംസ്ഥാനത്തെ ഒരു മെഡിക്കൽ സെന്ററിലെ ജീവനക്കാർ, ഹോസ്പിസ് കെയറിലായിരുന്ന 66 കാരിയായ സ്ത്രീ മരിച്ചെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കുകയും കറുത്ത പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗിലാക്കി ഒരു ഫ്യൂണറൽ ഹോമിലേക്ക് അയക്കുകയും ചെയ്തു , എന്നാൽ അവർ പിനീട് ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്ത ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന സംഭവം അയോവയിൽ നിന്നും ഫെബ്രുവരി മൂന്നിനാണ് റിപ്പോർട്ടു ചെയ്തത്

ഫ്യൂണറൽ ഹോമിലെ ഒരു ജീവനക്കാരൻ ബാഗ് തുറന്നപ്പോൾ , അതിനകത്തുണ്ടായിരുന്ന 66 കാരിയുടെ “നെഞ്ച് ചലിക്കുന്നതും വായുവിനായി ശ്വാസം മുട്ടുന്നതും” കണ്ടു, അയോവ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ഇൻസ്പെക്ഷൻസ് ആൻഡ് അപ്പീൽസിൽ നിന്നുള്ള റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

സംഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള റിപ്പോർട്ടിൽ, പ്രാദേശിക സമയം ജനുവരി 3 ന്, 12 മണിക്കൂർ ഷിഫ്റ്റിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ഹോസ്പിസിലെ ഒരു സ്റ്റാഫ് അംഗം, രോഗിക്ക് പൾസ് ഉണ്ടായിരുന്നില്ലെന്നും “ആ സമയത്ത് ശ്വസിക്കുന്നില്ലെന്നും” റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. പ്രാദേശിക സമയം രാവിലെ 6 മണിയോടെ നഴ്‌സ് രോഗിയെ അഞ്ച് മിനിറ്റ് നേരത്തേക്ക് വിലയിരുത്തി മരിച്ചുവെന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു

തുടർന്ന് വീട്ടുകാരുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും അവരെ ഫ്യൂണറൽ ഹോമിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്തു. രാവിലെ 7:38 ന് ഫ്യൂണറൽ ഹോമിലെത്തി, അവിടെ ഫ്യൂണറൽ ഡയറക്ടറും ജീവിതത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല.

രാവിലെ 8:26 ന്, ഫ്യൂണറൽ ഹോം സ്റ്റാഫ് ബാഗ് അഴിച്ചു, നെഞ്ചിന്റെ ചലനവും വായുവിനായുള്ള ശ്വാസതടസ്സവും കണ്ടു, 911-ൽ വിളിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

ആ സ്ത്രീയെ ഹോസ്പിസിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ചു, അവിടെ രണ്ട് ദിവസത്തിന് ശേഷം “ഹോസ്പിസും അവളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളുടെയും സാനിധ്യത്തിൽ മരിക്കുകയും ചെയ്തു

“റെസിഡൻഷ്യൽ കെയർ ഫെസിലിറ്റി രോഗിയുടെ പൂർണമായ സംരക്ഷണം ഏറ്റെടുക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിന്” സംഭവത്തിൽ രോഗിക്ക് ജീവിതാവസാനം പരിചരണം ലഭിച്ചിരുന്ന ഗ്ലെൻ ഓക്സ് അൽഷിമേഴ്സ് സ്പെഷ്യൽ കെയർ സെന്ററിന് $10,000 പിഴ ചുമത്തി.
രോഗിയുടെ കുടുംബവുമായി ആശയവിനിമയം നടത്തിയിരുന്നതായി സെന്റർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ ലിസ ഈസ്റ്റ്മാൻ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ താമസക്കാരുടെ ജീവിതാവസാനം വരെയുള്ള പരിചരണത്തിനു ഞങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്,” ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ ഈസ്റ്റ്മാൻ പറഞ്ഞു.