മിഷിഗൺ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ വെടിവയ്പ്പു ഒരു മരണം നിരവധി പേർക്ക് പരിക്ക്

Spread the love

ഈസ്റ്റ് ലാൻസിംഗ് ൯( മിഷിഗൺ)തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി മിഷിഗൺ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ കാമ്പസിലുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പിൽ ഒരാൾ കൊല്ലപ്പെടുകയും നിരവധി പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി ,പോലീസ് അറിയിച്ചു . യൂണിവേഴ്സിറ്റി പോലീസ് വിദ്യാർത്ഥികളെ “ഉടൻ സ്ഥലത്ത് സുരക്ഷിസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കു മാറ്റി. തോക്കുധാരിയെ കുറിച്ച് അന്വേഷണം ആരംഭിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്

രാത്രി 8.18നാണ് ബെർക്കി ഹാളിൽ ആദ്യ വെടിയുതിർത്തതെന്ന് സർവകലാശാല അറിയിച്ചു. കാമ്പസിന്റെ വടക്കേ അറ്റത്ത് ഗ്രാൻഡ് നദിക്കും ഫാം ലെയ്‌നും സമീപവും പിന്നീട് അടുത്തുള്ള സ്‌നൈഡർ-ഫിലിപ്‌സ് ഹാളിൽ വെടിയൊച്ചകൾ കേട്ടതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്,

കോളേജ് ഓഫ് സോഷ്യൽ സയൻസ്, ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ പബ്ലിക് പോളിസി ആൻഡ് സോഷ്യൽ റിസർച്ച്, ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് സോഷ്യോളജി എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന ബെർക്കി ഹാളിനുള്ളിൽ വെടിവയ്പ്പിൽ ഒരാൾ മരിച്ചതായി എംഎസ്‌യു വക്താവ് എമിലി ഗുറന്റ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

“സംശയിക്കപ്പെടുന്നയാൾ ഇപ്പോഴും ഒളിവിലാണ്. വെടിയേറ്റവരെ ലാൻസിംഗിലെ സ്പാരോ ഹോസ്പിറ്റലിലേക്ക് കൊണ്ടുയി , ബെർക്കി, ബ്രോഡി, സ്‌നൈഡർ-ഫിലിപ്‌സ്, മേസൺ, അബോട്ട്, ലാൻഡൻ ഹാളുകലിലുള്ള എല്ലാവരെയും ഒഴിപ്പിച്ച ശേഷം സുരക്ഷിത സ്ഥാനങ്ങളിലേക്കു എം‌എസ്‌യു പോലീസും എംഎസ്‌യു യൂണിയനുംഅറിയിച്ചു

രാത്രി 10 മണിക്ക് മുമ്പ്, സംശയിക്കപ്പെടുന്നയാൾ മുഖംമൂടി ധരിച്ച ഒരു ഉയരം കുറഞ്ഞ പുരുഷനാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നുവെന്ന് എം‌എസ്‌യു പോലീസ് പറഞ്ഞു: “ദയവായി സ്ഥലത്ത് അഭയം പ്രാപിക്കുന്നത് തുടരുക. കാമ്പസിൽ ഒരു സജീവ ഷൂട്ടറുടെ ഒന്നിലധികം കോളുകൾ ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും ലഭിക്കുന്നു.”

ഡിവിഷനും അബോട്ടിനും ഇടയിലുള്ള ഗ്രാൻഡ് റിവർ നിയമപാലകർ അടച്ചപ്പോൾ ഒരു പോലീസ് ഹെലികോപ്റ്റർ പതിവായി കാമ്പസിനു മുകളിലൂടെ ചുറ്റിക്കറങ്ങുന്നു. ലിവിംഗ്‌സ്റ്റൺ കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ്, മെറിഡിയൻ ടൗൺഷിപ്പ് പോലീസ്, ഇൻഗാം കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് തുടങ്ങിയ വകുപ്പുകളിൽ നിന്നുള്ള ഏജൻസികൾ അന്വേഷണ രംഗത്തുണ്ട്
ഈസ്റ്റ് ലാൻസിംഗിലെ ഗ്രാൻഡ് റിവർ അവന്യൂവിലെ എലി, എഡിത്ത് ബ്രോഡ് ആർട്ട് മ്യൂസിയത്തിന് പുറത്ത് ഏകദേശം 30 ഫയർട്രക്കുകളും ആംബുലൻസുകളും മറ്റ് എമർജൻസി വാഹനങ്ങളും പാർക്ക് ചെയ്തിട്ടുണ്ട് . എത്ര പേർക്ക് വെടിയേറ്റുവെന്നോ , മരണ സംഖ്യ ഇനിയും വർദ്ധിക്കുമോ എന്ന് വെളിപ്പെടുത്താൻ പോലീസ് തയാറായിട്ടില്ല

Author