മിഷിഗൺ സ്‌റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി വെടിവെപ്പ് 3 വിദ്യാർത്ഥികളും അക്രമിയും ഉൾപ്പെടെ 4 മരണം

Spread the love

ഈസ്റ്റ് ഈസ്റ്റ് ലാൻസിങ്:മിഷിഗണിലെ ഈസ്റ്റ് ലാൻസിംഗിലെ മിഷിഗൺ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി കാമ്പസിൽ തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം ഉണ്ടായ വെടിവെപ്പിൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ 3 വിദ്യാർത്ഥികളും അക്രമിയും ഉൾപ്പെടെ 4 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും അഞ്ച് പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി പോലീസ് നടത്തിയ വാർത്ത സമ്മേളനത്തിൽ അറിയിച്ചു .
രണ്ടിടത്തായി മണിക്കൂറുകൾ നീണ്ട മനുഷ്യവേട്ടയ്ക്കിടെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും അധ്യാപകർക്കും ജീവനക്കാർക്കും “സ്ഥലത്ത് അഭയം” നൽകാൻ

ഉത്തരവിട്ടുവെങ്കിലും വെടിയുതിർത്തയാൾ സ്വയം വെടിയേറ്റ് മരിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതോടെ അവസാനിച്ചു. മിഷിഗൺ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിൽ മൂന്ന് വിദ്യാർത്ഥികളെ മാരകമായി വെടിവച്ച് മണിക്കൂറുകൾക്ക് ശേഷം സ്വയം കൊലപ്പെടുത്തിയ തോക്കുധാരി 43 കാരനായ ആന്റണി മക്‌റേയാണെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു
ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച അഞ്ചു പേരെയും പരസ്യമായി തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടില്ല. എന്നാൽ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ കഴിയുന്ന അഞ്ച് പേരും വിദ്യാർത്ഥികളാണെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു

കൊല്ലപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികളെ ജൂനിയർ ഏരിയൽ ആൻഡേഴ്സൺ, രണ്ടാം വർഷ വിദ്യാർത്ഥി ബ്രയാൻ ഫ്രേസർ, ജൂനിയർ അലക്സാണ്ട്രിയ വെർണർ എന്നിവരെ യൂണിവേഴ്സിറ്റി പോലീസ് തിരിച്ചറിഞ്ഞു.ആൻഡേഴ്സണും ഫ്രേസറും ഗ്രോസ് പോയിന്റിലെ ഹൈസ്കൂളിൽ നിന്ന് 2021 ൽ ബിരുദം നേടിയതായി സ്കൂൾ സൂപ്രണ്ട് ജോൺ ഡീൻ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.വെർണർ ക്ലോസൺ ഹൈസ്‌കൂളിൽ നിന്ന് ബിരുദം നേടി, അവിടെ അക്കാദമിക്, വോളിബോൾ, ബാസ്‌ക്കറ്റ്‌ബോൾ, സോഫ്റ്റ്‌ബോൾ എന്നിവയിൽ മികവ് പുലർത്തിയ വിദ്യാർത്ഥിയാണ്.വെർണർ ക്ലോസൺ ഹൈസ്‌കൂളിൽ നിന്ന് ബിരുദം നേടി, അവിടെ അക്കാദമിക്, വോളിബോൾ, ബാസ്‌ക്കറ്റ്‌ബോൾ, സോഫ്റ്റ്‌ബോൾ എന്നിവയിൽ മികവ് പുലർത്തി, ഷെല്ലൻബർഗർ പറഞ്ഞു.
ഇത് അമേരിക്കൻ ജനത നേരിടുന്ന ഗുരുതരമായ പ്രശ്നമാണ്. ഞങ്ങളിൽ പലരും മുറികളിൽ പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ പുറത്തുകടക്കാൻ സ്കാൻ ചെയ്യുന്നു. ആ അവസാന സന്ദേശമോ കോളോ ആർക്കൊക്കെ പോകണമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്ലാൻ ചെയ്യുന്നു. ഇങ്ങനെ ജീവിക്കുന്നത് നമുക്ക് അംഗീകരിക്കാൻ കഴിയില്ല. ”ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ ഗവർണർ ഗ്രെച്ചൻ വിറ്റ്മർ പറഞ്ഞു

അതേസമയം, ഫ്ലോറിഡയിലെ പാർക്ക്‌ലാൻഡിൽ, മാർജോറി സ്റ്റോൺമാൻ ഡഗ്ലസ് ഹൈസ്‌കൂൾ ദുരന്തത്തിന്റെ അഞ്ചാം വാർഷികത്തോടനുബന്ധിച്ച് അനുസ്മരണ ചടങ്ങിനായി കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങൾ ഇന്ന് ഒത്തുകൂടുന്നു. 2018 ലെ വാലന്റൈൻസ് ദിനമായിരുന്നു ഒരു തോക്കുധാരി 17 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 17 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തത്. ഗൺ വയലൻസ് ആർക്കൈവ് അനുസരിച്ച്, 2023-ന്റെ തുടക്കം മുതൽ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൽ 67 കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്. ഇത് ശരാശരി ഒരു ദിവസം ഒന്നിലധികം കൂട്ടക്കൊലകളാണ്.

 

Author