സംഘടിക്കാൻ ശ്രമിച്ച തൊഴിലാളികളെ ടെസ്‌ല പുറത്താക്കി

Spread the love

ബഫല്ലോ : സംഘടിക്കാൻ ശ്രമിച്ചുവെന്നു ആരോപിച്ചു ബഫല്ലോ പ്ലാന്റിൽ ജോലിചെയ്യുന്ന തൊഴിലാളികളെ ടെസ്‌ല പുറത്താക്കി.മെച്ചപ്പെട്ട വേതനത്തിനും , മെച്ചപ്പെട്ട തൊഴിൽ സാഹചര്യങ്ങൾക്കുവേണ്ടിയും പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ച തൊഴിലാളികളും നിയമവിരുദ്ധമായി പിരിച്ചുവിട്ടവരിൽ ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് യൂണിയൻ നാഷണൽ ലേബർ റിലേഷൻസ് ബോർഡിനെ അറിയിച്ചു.

ബഫല്ലോയിൽ ഒരു ടെസ്‌ല പ്ലാന്റ് സംഘടിപ്പിക്കാനുള്ള പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, യൂണിയനൈസേഷൻ കാമ്പെയ്‌നിലെ നിരവധി നേതാക്കൾ ഉൾപ്പെടെ 18 ജീവനക്കാരെയെങ്കിലും ടെസ്‌ല പിരിച്ചുവിട്ടു, തൊഴിലാളികൾ നാഷണൽ ലേബർ റിലേഷൻസ് ബോർഡിന് സമർപ്പിച്ച പരാതിയിൽ പറയുന്നു

ടെസ്‌ലയുടെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവായ എലോൺ മസ്‌ക് യൂണിയനുകളോടു കടുത്ത എതിർപ്പു പ്രകടിപ്പിക്കുന്നയാളാണ് , യൂണിയൻ സംഘാടകർക്കെതിരെ ഹാർഡ്‌ബോൾ തന്ത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ കമ്പനിക്ക് പ്രശസ്തിയുണ്ട്.

“ഇത് കമ്മിറ്റി പ്രഖ്യാപനത്തോടുള്ള പ്രതികാരമാണെന്ന് എനിക്ക് ശക്തമായി തോന്നുന്നു, ഇത് ലജ്ജാകരമാണ്,” ബഫല്ലോ സംഘാടക സമിതി അംഗമായ ഏരിയൻ ബെറെക് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. കൊവിഡ്-19-നും മരണാനന്തര അവധിക്കും ശേഷം ജോലിയിൽ തിരിച്ചെത്തിയതിന് ശേഷമാണ് തന്നെ പുറത്താക്കിയതെന്ന് മിസ് ബെറെക് പറഞ്ഞു.

വർക്കേഴ്‌സ് യുണൈറ്റഡ് യൂണിയന്റെ റോച്ചസ്റ്റർ ബ്രാഞ്ച്, ബുധനാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ “തൊഴിലുടമയ്‌ക്കെതിരായ കുറ്റാരോപണത്തിൽ”, നിയമവിരുദ്ധമെന്ന് വിളിക്കുന്ന വെടിവയ്‌പ്പ് തടയാൻ നിരോധനം ആവശ്യപ്പെട്ടതായി ലേബർ റിലേഷൻസ് ബോർഡിനോട് പറഞ്ഞു. യൂണിയൻ പ്രവർത്തനത്തിനുള്ള പ്രതികാരമായും യൂണിയൻ പ്രവർത്തനത്തെ നിരുത്സാഹപ്പെടുത്തുന്നതിനുമായി ടെസ്‌ല ജീവനക്കാരെ പിരിച്ചുവിട്ടതെന്നു ,” പരാതിയിൽ പറയുന്നു പറയുന്നു

എന്നാൽ ഈ വിഷയത്തിൽ ടെസ്‌ല ഉടൻ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

തൊഴിലാളികൾ അവരുടെ സംഘടനാ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി മുന്നോട്ടുപോകുമെന്ന് കാമ്പെയ്‌നിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന വർക്കേഴ്‌സ് യുണൈറ്റഡിന്റെ ഓർഗനൈസർ ജാസ് ബ്രിസാക്ക് ചൊവ്വാഴ്ച ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു,

പല തൊഴിലാളികളും തങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നതായി പരാതിപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടു യൂണിയൻ കാമ്പെയ്‌നിനെക്കുറിച്ച് .പരസ്യമായി സംസാരിക്കാൻ കൂടുതൽ സ്വാതന്ത്ര്യം ലഭിക്കണ മെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. യൂണിയൻ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ പേരിൽ ഒരു കമ്പനി തൊഴിലാളികളെ പുറത്താക്കുന്നത് നിയമവിരുദ്ധമാണ്.

ടെസ്‌ലയുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് അനുസരിച്ച് ബഫലോ ഫാക്ടറി സോളാർ പാനലുകളും ഉപകരണങ്ങളും ചാർജുചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഘടകങ്ങളും നിർമ്മിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഡ്രൈവർ-അസിസ്റ്റൻസ് സോഫ്‌റ്റ്‌വെയർ വികസിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന 800 ഓളം തൊഴിലാളികളും ഇവിടെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട് .

Author