ഗർഭച്ഛിദ്രത്തിനു സംസ്ഥാനം വിടാൻ സഹായിക്കുന്നവരെ ശിക്ഷിക്കുന്ന ബിൽ പാസ്സാക്കി

Spread the love

ഐഡഹോ:ഗർഭിണികളായ പ്രായപൂർത്തിയാകാത്തവരെ ഗർഭച്ഛിദ്രം നടത്താൻ സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തുപോകാൻ സഹായിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഐഡഹോയിലെ ആളുകളെ വിലക്കുന്ന ബിൽ ബുധനാഴ്ച നിയമമായി.ഇതോടെ ഗർഭച്ഛിദ്രത്തിനു സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് പുറത്തുള്ള യാത്രകൾ കര്ശനമായി നിയന്ത്രിക്കുന്ന നിയമം പാസാക്കിയ ആദ്യ സംസ്ഥാനമായി ഐഡഹോ മാറി.

ഗർഭിണിയായ പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത കുട്ടിയെ മരുന്ന് വഴിയോ മാർഗങ്ങളിലൂടെയോ ഗർഭച്ഛിദ്രം ചെയ്യാൻ മറ്റു സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കു പോകാൻ സഹായിക്കുന്നവർക് രണ്ട് മുതൽ അഞ്ച് വർഷം വരെ തടവ് ശിക്ഷ ലഭിക്കാവുന്നതാണ് പുതിയ നിയമനിർമ്മാണം. ബില്ലിൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഗവർണർ ബ്രാഡ് ലിറ്റിൽ ബുധനാഴ്ച രാത്രി ഒപ്പുവച്ചു, 30 ദിവസത്തിന് ശേഷം ഇത് പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

ഓഗസ്‌റ്റ് മുതൽ ഐഡഹോയിൽ ഗർഭാവസ്ഥയുടെ എല്ലാ ഘട്ടങ്ങളിലും ഗർഭഛിദ്രം നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു – ഒക്‌ലഹോമയും ടെക്‌സാസും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ അതിർത്തിക്കുള്ളിൽ ഗർഭച്ഛിദ്രം സുഗമമാക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ആളുകൾക്കെതിരെ നിയമനടപടികൾ അനുവദിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, സംസ്ഥാനത്തിന് പുറത്തുള്ള ഗർഭഛിദ്രത്തെ സഹായിക്കുന്നത് കുറ്റകരമാക്കുന്ന ആദ്യ നിയമമാണ് ഐഡഹോയുടെ പുതിയ നിയമം” [പ്രായപൂർത്തിയാകാത്തവർക്ക്] പണം നൽകുക, അവർക്ക് യാത്ര നൽകുക, സംസ്ഥാനത്തിന് പുറത്തുള്ള ഒരു ഡോക്ടറെ സന്ദർശിക്കാൻ അവരെ സഹായിക്കുന്നതുൾപ്പെട എല്ലാ പ്രവർത്തനങ്ങളും ശിക്ഷാർഹമായിരിക്കും..

ബിൽ പാസായതോടെ, യുഎസിലെ ഏറ്റവും കടുത്ത ഗർഭഛിദ്ര നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഐഡഹോയിലാണെന്ന് പ്ലാൻഡ് പാരന്റ്‌ഹുഡ് അലയൻസ് അഡ്വക്കറ്റുകളുടെ ഐഡഹോ സ്റ്റേറ്റ് ഡയറക്ടർ മിസ്റ്റി ഡെല്ലികാർപിനി-ടോൾമാൻ പറയുന്നു.”എന്റെ കരിയറിൽ ഞാൻ കണ്ടിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും തീവ്രമായ ബില്ലായിരിക്കാം ഹൗസ് ബിൽ 242,” എന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു

രണ്ട് ഐഡഹോ ആശുപത്രികൾ തങ്ങളുടെ ലേബർ, ഡെലിവറി യൂണിറ്റുകൾ അടച്ചുപൂട്ടുന്നതായി കഴിഞ്ഞ മാസം പ്രഖ്യാപിച്ചു.ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധരുടെ കുറവും ഐഡഹോയിലെ രാഷ്ട്രീയ കാലാവസ്ഥയും കാരണമാണ് അടച്ചുപൂട്ടലെന്ന് ബോണർ ജനറൽ ഹെൽത്ത് ഒരു വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു,

“ചികിത്സയുടെ ദേശീയ നിലവാരമായി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട വൈദ്യ പരിചരണത്തിനു ഫിസിഷ്യൻമാരെ കുറ്റവാളികളാക്കുന്ന ബില്ലുകൾ ഐഡഹോ ലെജിസ്ലേച്ചർ അവതരിപ്പിക്കുകയും പാസാക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് തുടരുന്നു,” പ്രസ്താവനയിൽ തുടർന്ന് പറയുന്നു.

അടച്ചുപൂട്ടലുകൾ പ്രത്യുൽപാദന പരിചരണത്തിനായി കൂടുതൽ ദൂരം സഞ്ചരിക്കാൻ രോഗികളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും , ഇത് അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളിൽ അവരുടെ ആരോഗ്യത്തെ അപകടത്തിലാക്കാമെന്നും . മെഡിക്കൽ വിധക്തർ പറഞ്ഞു.

Author