അലൻ മാളിൽ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിനുശേഷവും തോക്ക് നിയന്ത്രണമില്ല, ഗവർണർ അബോട്ട് : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഓസ്റ്റിൻ (ടെക്സാസ് )അലൻ മാളിൽ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിന് ശേഷം തോക്ക് നിയന്ത്രണമില്ല, പകരം ടെക്‌സാസിലെ കൂട്ട വെടിവയ്പിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കണമെന്ന് ടെക്‌സാസ് ഗവർണർ അബോട്ട് ആവശ്യപ്പെട്ടു
“ആളുകൾക്ക് പെട്ടെന്ന് പരിഹാരം വേണം. മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കുക എന്നതാണ് ഇവിടെയുള്ള ദീർഘകാല പരിഹാരം.
“അപകടകരമായ കുറ്റവാളികളുടെ കയ്യിൽ നിന്ന് തോക്കുകൾ പുറത്തെടുക്കാനും തോക്കുകൾ കൈവശം വച്ചിരിക്കുന്ന കുറ്റവാളികൾക്കുള്ള ശിക്ഷ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും” കർശനമായ നിയമങ്ങൾക്കുള്ള പിഴകൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാനും അദ്ദേഹം ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

എന്നാൽ, തന്റെ സംസ്ഥാനത്ത് തോക്ക് അക്രമം തടയുന്നതിനുള്ള നിയമനിർമ്മാണത്തിനുള്ള ആബട്ടിന്റെ ആഹ്വാനത്തിൽ നിന്ന് ശ്രദ്ധേയമായത് കർശനമായ തോക്ക് നിയന്ത്രണ നിയമങ്ങൾക്കുള്ള ആവശ്യങ്ങളായിരുന്നു. ഏപ്രിൽ 28 ന് ടെക്‌സാസിലെ ക്ലീവ്‌ലാൻഡിലെ ഒരു വീട്ടിൽ തോക്കുധാരി അഞ്ച് പേരെ വെടിവെച്ച് കൊന്നതിന് ശേഷം ശനിയാഴ്ച അലൻ പ്രീമിയം ഔട്ട്‌ലെറ്റുകളിൽ നടന്ന വെടിവയ്പ്പ് സംസ്ഥാനത്ത് അടുത്തിടെ നടന്ന രണ്ടാമത്തെ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പാണ്.

“ആളുകൾക്ക് പെട്ടെന്ന് പരിഹാരം വേണം. മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കുക എന്നതാണ് ഇവിടെയുള്ള ദീർഘകാല പരിഹാരം,” അബട്ട് പറഞ്ഞു, തോക്ക് നിയന്ത്രണത്തിന്റെ വിവിധ തലങ്ങളുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകൾ നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

തോക്ക് അക്രമത്തെ പൊതു ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നമായി പരിഗണിക്കുക എന്ന ആശയത്തെ വിമർശിക്കുന്നവർ, രാജ്യത്തിന് വേണ്ടത്ര മാനസികാരോഗ്യ വിദഗ്ധരോ മാനസികാരോഗ്യ സൗകര്യങ്ങളോ ബഹുജന പരിശോധനയ്‌ക്കോ ചികിത്സയ്‌ക്കോ ഉള്ള ധനസഹായം ഇല്ലെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. സമീപ വർഷങ്ങളിൽ തന്റെ സംസ്ഥാനം “മാനസിക ആരോഗ്യം പരിഹരിക്കുന്നതിനായി ഏകദേശം 25 ബില്യൺ ഡോളർ” ചേർത്തിട്ടുണ്ടെന്നും ടെക്സസിലെ ഗ്രാമീണ സമൂഹങ്ങൾക്കും സ്കൂൾ കുട്ടികൾക്കുമായി കൂടുതൽ ചേർക്കാൻ ശ്രമിക്കുമെന്നും അബോട്ട് പറഞ്ഞു.

അതിനിടെ, ഞായറാഴ്ച, ഡെമോക്രാറ്റിക് സ്റ്റേറ്റ് സെനറ്റർ റോളണ്ട് ഗുട്ടറസ്, വെടിവയ്പ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രതികരണത്തിന്, പ്രത്യേകിച്ച് വെടിവയ്പ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ പരസ്യമാക്കാൻ എടുക്കുന്ന സമയത്തിന്, അബോട്ടിനെയും മറ്റ് സംസ്ഥാന നേതാക്കളെയും ആക്ഷേപിച്ചു. ഞായറാഴ്ച രാവിലെയും അലന്റെ വെടിവയ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഔദ്യോഗിക വിവരങ്ങൾ വിരളമായിരുന്നു.

“ഞങ്ങൾ ഈ അവസ്ഥയിലാണ് – നിങ്ങൾ കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് റഷ്യയിൽ ജീവിക്കുന്നത് പോലെ. ഗവർണറും ലെഫ്റ്റനന്റ് ഗവർണറും അവരെപ്പോലുള്ള ആളുകളും അവരുടെ നിയമ നിർവ്വഹണ ഏജൻസികളും ഇവിടെ എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സത്യം ഞങ്ങളോട് പറയാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നു, ”കഴിഞ്ഞ വർഷം ഒരു സ്കൂൾ വെടിവയ്പ്പ് നടന്ന ടെക്സസിലെ ഉവാൾഡെയെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഗുട്ടറസ് സിഎൻഎൻ-ൽ പറഞ്ഞു. “യൂണിയൻ സംസ്ഥാനം.”

“ഞങ്ങൾ ജീവിക്കുന്നത് ഒരു സങ്കടകരമായ അവസ്ഥയാണ്. ഗ്രെഗ് ആബട്ട് ഇതിനെ വിളിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ടെക്സാസിലെ അത്ഭുതമല്ല ഇത്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.
Report : : പി പി ചെറിയാൻ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *