മണിപ്പൂരിലേത് മനുഷ്യാവകാശങ്ങളുടെയും മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെയും ഭീകരമായ ലംഘനം, ഡോ. അന്ന ജോർജ്ജ്

Spread the love

ന്യൂയോർക് :”മണിപ്പൂരിൽ നടക്കുന്നത് മനുഷ്യാവകാശങ്ങളുടെയും മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെയും ഭീകരമായ ലംഘനമാണെന്ന് മൊല്ലോയ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ ഡോ. അന്ന ജോർജ്ജ് പറഞ്ഞു.
മണിപ്പൂരിൽ നടക്കുന്ന അക്രമസംഭവങ്ങളിൽ ആശങ്കാകുലരായ ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങൾ 2023 ജൂൺ 24 ശനിയാഴ്ച സന്തൂർ റെസ്റ്റോറന്റിൽ യോഗം ചേർന്ന യോഗത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയായിരുന്നു ഡോ. ജോർജ്ജ്.

സ്വയം പരിചയപ്പെടുത്തലിനുശേഷം, മണിപ്പൂരിൽ നടക്കുന്ന അക്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ഡോ. ജോർജ്ജ് ഗുരുതരമായ ആശങ്കകൾ പ്രകടിപ്പിച്ചു . ഈ ഭയാനകമായ കലാപത്തിന്റെ ഇരകൾ ക്രിസ്ത്യാനികളാണോ അല്ലയോ എന്നത് പരിഗണിക്കാതെ, അവരെ സഹായിക്കണമെന്ന് ജോർജ്ജ് പറഞ്ഞു. “മണിപ്പൂരിൽ നടക്കുന്നത് മനുഷ്യാവകാശങ്ങളുടെയും മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിന്റെയും ഭീകരമായ ലംഘനമാണ്,” ഡോ. ജോർജ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. 200-ലധികം പള്ളികൾ അഗ്നിക്കിരയാക്കപ്പെട്ടു, നൂറോ അതിലധികമോ ആളുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു, 80,000-ത്തോളം ആളുകൾ പലായനം ചെയ്യപ്പെട്ടു. “അവർ കാട്ടിൽ അഭയം കണ്ടെത്തുന്നു; അവർക്ക് മടങ്ങിവരാൻ വീടുകളില്ല, അതിനാൽ മണിപ്പൂരിലെ ഇരകളെ സഹായിക്കാൻ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ തീരുമാനിക്കണം. ഡോ.ജോർജ് സദസ്സിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

ശ്രീ ജോർജ് എബ്രഹാം കുക്കി ആദിവാസി സമൂഹത്തിലെ ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ ദുരിതത്തെക്കുറിച്ച് വിശദമായി സംസാരിച്ചു. മെയ്തേയ് ഗ്രാമങ്ങളിലെ പള്ളികൾ കത്തിച്ചു, ഇത് ക്രിസ്ത്യാനികളെ പ്രത്യേകമായി ലക്ഷ്യമിടുന്നുവെന്ന് കാണിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കലാപം അടിച്ചമർത്താൻ സർക്കാർ സഹായിക്കുന്നില്ലെന്നും സ്വന്തം നാട്ടിൽ അഭയാർത്ഥികളായി മാറിയവർക്ക് മതിയായ പാർപ്പിടവും ഭക്ഷണവും മരുന്നുകളും നൽകുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മണിപ്പൂരിലെ ഇരകളെ എങ്ങനെ സഹായിക്കാമെന്നും സർക്കാരിൽ സമ്മർദം ചെലുത്തി അക്രമങ്ങൾ തടയാമെന്നും പങ്കെടുത്തവരെല്ലാം ചിന്തിച്ച് ആശയങ്ങൾ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് ഡോ.അന്ന ജോർജ് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. യോഗത്തിൽ പങ്കെടുത്ത പലരും ഈ ഭയാനകമായ ദുരന്തത്തിന്റെ ഇരകളെ സഹായിക്കാനുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങളുമായി എത്തി. മണിപ്പൂരിൽ നടക്കുന്ന മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങളെക്കുറിച്ച് അമേരിക്കക്കാരെ ബോധവാന്മാരാക്കാൻ ഇവിടെ നിയമനിർമ്മാണ സഭകളുടെയും രാഷ്ട്രീയ ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും സഹായം തേടണമെന്ന് ആനി സാബു പറഞ്ഞു. യുഎസിലെ ഇന്ത്യൻ ക്രിസ്ത്യൻ നേതാക്കളുമായും സഭാ അധികാരികളുമായും ഈ വിഷയത്തിൽ അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ഒരു കർമ്മ പദ്ധതി ആവിഷ്കരിക്കുന്നതിനും പിന്തുണക്കാരെ അണിനിരത്താൻ നമുക്ക് സാധിക്കുമെന്ന് ബെസ്സി തങ്കവേലു പ്രസ്താവിച്ചു.

എല്ലാ അക്രമങ്ങളെയും അപലപിച്ചുകൊണ്ട് യോഗം ഒരു പ്രമേയം പാസാക്കി, ക്രിസ്ത്യാനികളെ അവരുടെ ഗോത്രഭൂമിയിൽ നിന്ന് വംശീയ ഉന്മൂലനം ചെയ്യുകയാണ് കലാപകാരികളുടെ ലക്ഷ്യം എന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. അഴിഞ്ഞാടുന്ന ഈ തീവ്ര വാദികളെ പിടികൂടി ശിക്ഷിക്കാനുള്ള കേന്ദ്രസർക്കാരിന്റെ മെല്ലെപ്പോക്കിൽ പങ്കെടുത്തവർ ഞെട്ടലും ആശ്ചര്യവും പ്രകടിപ്പിച്ചു. ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ സ്വത്തുക്കൾ നശിപ്പിക്കലും വംശീയ ഉന്മൂലനവും മണിപ്പൂരിൽ ഈ ഹീനമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ ചെയ്യുന്നവരുടെ വലിയ അജണ്ടയുടെ ഭാഗമാണെന്ന് തോന്നുന്നുവെന്ന് മൈറ്റെയുടെ ഹൃദയഭൂമിയിലെ പള്ളികൾ കത്തിക്കുന്നത് തെളിയിക്കുന്നുവെന്ന് പങ്കെടുത്തവരിൽ ഭൂരിഭാഗവും ബോധ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ഈ കലാപങ്ങളുടെ സ്വഭാവത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ബോധവൽക്കരണം നടത്താനും തീരുമാനമെടുക്കുന്നവരെ സ്വാധീനിക്കാനും ഭരണഘടനാ മൂല്യങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുന്ന പ്രതിജ്ഞ ലംഘിച്ച് അധികാരത്തിലുള്ളവർ ഇന്ന് നടപ്പാക്കുന്ന ഹീനമായ അജണ്ട തുറന്നുകാട്ടാനും യോഗം തീരുമാനിച്ചു. വീടും സ്വന്തമായതെല്ലാം നഷ്‌ടപ്പെട്ട മണിപ്പൂരിലെ ആളുകളെ സഹായിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ധനസമാഹരണ ശ്രമവും ഉണ്ടാകും, കൂടാതെ സംയുക്ത ശ്രമങ്ങളിൽ മറ്റ് സംഘടനകളുമായി സഹകരിക്കുകയും ചെയ്യും. ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യൻ ക്രിസ്ത്യൻ ഓർഗനൈസേഷൻസ് ഇൻ നോർത്ത് അമേരിക്കയുടെ (FIACONA) പ്രസിഡന്റ് ശ്രീ. കോശി ജോർജ് ഈ സംരംഭത്തെ അഭിനന്ദിക്കുകയും, ഈ ലക്ഷ്യത്തെ സഹായിക്കാൻ തന്റെ പിന്തുണ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തവരെ അഭിനന്ദിക്കുകയും ചെയ്തു.

ശ്രീ വി.എം. ചാക്കോ, രാജു ഏബ്രഹാം, ജോൺ ജോസഫ്, ബിജു ചാക്കോ, ജോൺ ജോസഫ്, ജോഷ്വാ ജയസിംഗ്, ഗജേന്ദ്രൻ ഗണേശൻ, മേരി ഫിലിപ്പ്, മാത്യു പി തോമസ്, ഡോ.ലെനോ തോമസ് എന്നിവരും സംസാരിച്ചു. മണിപ്പൂരിൽ നടക്കുന്ന അതിക്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള അവരുടെ ആശങ്കകൾ പ്രകടിപ്പിക്കുകയും ഇരകളെ സഹായിക്കാനും പ്രശ്‌നങ്ങൾ നേരിടാനും നിരവധി പ്രായോഗിക നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകുകയും ചെയ്തു. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ഡോ. അന്ന ജോർജുമായി ബന്ധപ്പെടുക @646-732-6143

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *