75വയസ്സുകാരിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയ ജെയിംസ് ബാർബറുടെ വധശിക്ഷ അലബാമയിൽ നടപ്പാക്കി

Spread the love

അറ്റ്മോർ( അലബാമ):ഡൊറോത്തി “ഡോട്ടി” എപ്‌സിനെ(75) കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ജെയിംസ് ബാർബറുടെ വധശിക്ഷ അലബാമ സംസ്ഥാനത്തു നടപ്പാക്കി . പരാജയപ്പെട്ട ശ്രമങ്ങൾക്ക് ശേഷമുള്ള സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ആദ്യ വധശിക്ഷയാണ് വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ മാരകമായ വിഷ മിശ്രിതം കുത്തിവെച്ചു നടപ്പാക്കിയത് .യു.എസ് സുപ്രീം കോടതി അർദ്ധരാത്രിക്ക് ശേഷം സംസ്ഥാനത്തിന് വധശിക്ഷ തുടരാൻ അനുമതി നൽകുകയായിരുന്നു

2001 മെയ് 20-ന് ഹാർവെസ്റ്റിലെ 75 വയസ്സുള്ള ഡൊറോത്തി “ഡോട്ടി” എപ്‌സിനെ തല്ലുകയും കുത്തിക്കൊലപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. കേസിൽ ബാർബറിനെതിരെ 2003-ൽ മാഡിസൺ കൗണ്ടി ജൂറി മോഷണക്കുറ്റവും ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്. എപ്‌സിന്റെ മകളുടെ മുൻ കാമുകനായ അദ്ദേഹം ഡൊറോത്തി എപ്‌സിന്റെ വീട്ടിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്നു.

മരണം ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് രണ്ട് ഇൻട്രാവണസ് ലൈനുകൾ ഉപയോഗിച്ച സിരകളിലേക്ക് മയക്കമരുന്നും മറ്റൊന്ന് മാരകമായ ഡോസും വേണ്ടിവന്നതായി വധശിക്ഷയ്ക്ക് തൊട്ടുപിന്നാലെ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് കറക്ഷൻസ് കമ്മീഷണർ ജോൺ ഹാം പറഞ്ഞു.

വധിക്കപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് ബാർബർ ഒരു പ്രസ്താവന നടത്തി. “എപ്‌സ് കുടുംബത്തെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെന്ന് അവരെ അറിയിക്കുക.” “സംഭവിച്ചതിൽ ഞാൻ ഖേദിക്കുന്നുവെന്ന് അവരോട് പറയുക. എന്റെ കുടുംബത്തോട് ഞാൻ അവരെ സ്നേഹിക്കുന്നുവെന്ന് പറയുക.

ഹോൾമാൻ കറക്ഷണൽ ഫെസിലിറ്റി വാർഡൻ ടെറി റെയ്ബൺ മരണ വാറണ്ട് വായിച്ചു. ബാർബറിന്റെ ആത്മീയ ഉപദേഷ്ടാവ് അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം മുറിയിലുണ്ടായിരുന്നു, ഇരുവരും അൽപനേരം പ്രാർത്ഥിച്ചു , തുടർന്ന് ബാർബർ മരണമുറിക്ക് ചുറ്റും നോക്കി, സാക്ഷികളുടെ മുറിയിലേക്ക് നോക്കി, തന്റെ ഉപദേശകന്റെ നേരെ പുഞ്ചിരിച്ചു.

പുലർച്ചെ 1:37 ന് കണ്ണുകൾ അടഞ്ഞു, അവൻ പലതവണ ദീർഘനിശ്വാസമെടുത്തു. പുലർച്ചെ 1:43 ന് അദ്ദേഹത്തിന് ശ്വാസം മുട്ടുന്നതായി കാണപ്പെട്ടു. 1:47 ന് മരണം സ്ഥിരീകരിച്ചു , 1:51 ന് സാക്ഷികളെ പുറത്തുകൊണ്ടുവന്നു.
വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കുന്നത് കണ്ടവർ മാധ്യമങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കാൻ അലബാമ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് കറക്ഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ വഴി വിസമ്മതിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹോദരൻ ഗ്ലെൻ ബാർബർ, സുഹൃത്ത് എലിസബത്ത് ബ്രൂനിഗ്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിഭാഷകരിലൊരാളായ മാര റോസ് ഈസ്റ്റർബ്രൂക്ക് ക്ലെബാനർ എന്നിവരുൾപ്പെടെ മൂന്ന് സാക്ഷികൾ ബാർബറിനു വേണ്ടി ഹാജരായിരുന്നു.

REPORT : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *