ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ 11,000-ലധികം നഗര തൊഴിലാളികൾ ചൊവ്വാഴ്ച പണിമുടക്കുന്നു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് : ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ 11,000-ലധികം നഗര തൊഴിലാളികൾ ചൊവ്വാഴ്ച പണിമുടക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നതായി നഗരത്തിലെ പൊതുമേഖലാ ജീവനക്കാരെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന യൂണിയൻ അറിയിച്ചു.

സിറ്റി ജീവനക്കാർ, നഗരത്തിലെ തുറമുഖത്തും ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിലും സാനിറ്റേഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നവർ ഉൾപ്പെടെ, 24 മണിക്കൂർ പണിമുടക്കും, സിറ്റി ഹാളിനു മുന്നിൽ പിക്കറ്റ് ലൈനുകൾ രൂപീകരിക്കുമെന്ന് യൂണിയൻ പ്രതിനിധി തിങ്കളാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചു.

“നഗരത്തിലെ ഞങ്ങളുടെ ഓരോ തൊഴിലാളികളും ഒരു മുൻനിര പൊതുമേഖലാ പ്രവർത്തകരാണ്, അവർ എല്ലാ ദിവസവും പൊതുജനങ്ങളെ സേവിക്കുന്നു, ലോക്കൽ 721 ന്റെ പ്രസിഡന്റ് ഡേവിഡ് ഗ്രീൻ പറഞ്ഞു. “അതിൽ പലതും ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാതെ പോകുന്നു. എന്നാൽ ചൊവ്വാഴ്ച, എല്ലാവരും ശ്രദ്ധിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ ഉറപ്പാക്കാൻ പോകുന്നു”

ദക്ഷിണ കാലിഫോർണിയയിലെ 95,000-ലധികം തൊഴിലാളികളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന SEIU 721, ലോസ് ആഞ്ചലസ് സിറ്റി മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ “ആവർത്തിച്ചുള്ള തൊഴിൽ നിയമ ലംഘനങ്ങൾക്ക്” അംഗങ്ങൾ പണിമുടക്കിന് അംഗീകാരം നൽകിയതായി പറഞ്ഞു. ട്രാഷ് ട്രക്ക് ഓപ്പറേറ്റർമാർ, LAX ഷട്ടിൽ ഡ്രൈവർമാർ, മെക്കാനിക്കുകൾ, പോർട്ട് ബോട്ട് ക്യാപ്റ്റൻമാർ എന്നിവരും പണിമുടക്കാൻ ഒരുങ്ങുന്ന തൊഴിലാളികളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.
യൂണിയനുമായി ചർച്ച ചെയ്തുവരികയാണെന്നു ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് മേയർ കാരെൻ ബാസ് ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു
“ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആഞ്ചെലിനോകൾക്കുള്ള സേവനങ്ങളുടെ പ്രവർത്തനത്തിനും നമ്മുടെ പ്രാദേശിക സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്കും നഗര തൊഴിലാളികൾ അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. ദിവസത്തിൽ 24 മണിക്കൂറും ആഴ്ചയിൽ 7 ദിവസവും പുരോഗതി കൈവരിക്കാൻ സിറ്റി എപ്പോഴും ലഭ്യമാകും, ”അവർ പറഞ്ഞു.
ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് സിറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുകൾ ചൊവ്വാഴ്ചത്തെ പണിമുടക്കിന്റെ ആഘാതം നേരിടുന്നതിനും നഗര പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ തടസ്സങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കുന്നതിനും ശ്രമിക്കുകയാണ്

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *