പട്ടാളകാരി വനേസ ഗില്ലന്റെ മൃതദേഹം സംസ്കരിക്കാൻ സഹായിച്ച അഗ്വിലാറിന് 30 വർഷത്തെ തടവ് ശിക്ഷ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാക്കോ, ടെക്സാസ് – 2020 നവംബർ 28-ന് കവാസോസ് പട്ടാളക്കാരി വനേസ ഗില്ലന്റെ കൊലപാതകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തെറ്റായ മൊഴി നൽകുകയും കുറ്റം സമ്മതിക്കുകയും ചെയ്ത സെസിലി അഗ്വിലറിനെ തിങ്കളാഴ്ച വാക്കോ ഫെഡറൽ ജഡ്ജി 30 വർഷം തടവിന് ശിക്ഷിച്ചു.
30 വർഷത്തെ തടവിന് പുറമേ, അഗ്വിലാറിനു മൂന്ന് വർഷത്തെ സൂപ്പർവിഷനും ഒരു മില്യൺ ഡോളർ പിഴയും അടക്കേണ്ടി വന്നതായി നീതിന്യായ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു.
ആഗസ്റ്റ് 14 തിങ്കളാഴ്ച ശിക്ഷ വിധിക്കും മുമ്പ്, 2020 ലെ ഫോർട്ട് കൊലപാതകവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഗില്ലെനെ കൊന്നുവെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെട്ടയാളുടെ കാമുകി അഗ്വിലറിന് പരമാവധി 30 വർഷം തടവ് നൽകണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഗില്ലന്റെ കുടുംബാംഗങ്ങളും സെൻട്രൽ ടെക്സസ് കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങളും കോടതിക്ക് പുറത്ത് റാലി നടത്തി.

2020 ഏപ്രിൽ 22-ന് നടന്ന സംഭവങ്ങൾ വിശദീകരിക്കാൻ അഗ്വിലാറിന് സമയവും അവസരവും നൽകിയപ്പോൾ അന്നത്തെ കാമുകൻ റോബിൻസന്റേതു ഉൾപ്പെടെ നിരവധി രഹസ്യങ്ങൾ ഹിയറിംഗിനിടെ അവർ പങ്കിട്ടു.

റോബിൻസന്റെ ആർമി കാർഡിൽ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ആയുധ മുറിക്കുള്ളിൽ വെച്ചാണ് അദ്ദേഹം വനേസ ഗില്ലനെ കൊലപ്പെടുത്തിയത്.

കൂടാതെ, ഇരുവരും രണ്ടുതവണ ലിയോൺ നദിക്കടുത്തുള്ള ശ്മശാനസ്ഥലം സന്ദർശിച്ചതായി വെളിപ്പെടുത്തി: ഒരിക്കൽ ഗില്ലന്റെ ശരീരം ഛേദിക്കാനും അവളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങൾ സിമന്റുമായി കലർത്താനും. കൂട്ടത്തിൽ ഗില്ലന്റെ അസ്ഥികൾ പൂർണ്ണമായി തകർക്കപ്പെടാൻ ഏകദേശം ഏഴ് മണിക്കൂർ എടുത്തുവെന്നും അഗ്വിലാർ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 1 ന്, റോബിൻസൺ സ്വയം വെടിവച്ച് മരിച്ചു,

“എന്റെ കുടുംബം എന്നെന്നേക്കുമായി അവസാനിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വേദനാജനകമായ ഒരു അധ്യായമാണിത്,” വിചാരണയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി വനേസ ഗില്ലന്റെ സഹോദരി മെയ്റ ഗില്ലൻ പറഞ്ഞു, “ഞങ്ങൾ പരമാവധി ശിക്ഷയ്ക്കായി പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *