ന്യൂയോർക് ഗവർണർ കാത്തി ഹോച്ചുൾ ഇന്ന് (ചൊവ്വാഴ്ച) ഇസ്രായേലിലേക്ക് – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

അൽബാനി(ന്യൂയോർക്ക്) – ഇസ്രായേലിന് പുറത്ത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജൂത ജനസംഖ്യയുള്ള ന്യൂയോർക്ക് സംസ്ഥാന ഗവർണർ കാത്തി ഹോച്ചുൾ ഹമാസുമായുള്ള യുദ്ധത്തിനിടയിൽ രാജ്യത്തിന് പിന്തുണ നൽകുന്നതിനായി ചൊവ്വാഴ്ച ഇസ്രായേലിലേക്ക് പോകുന്നു.ഈ മാസം ആദ്യം ഇസ്രായേലിനെ ആക്രമിച്ചതിന് ശേഷം ഫലസ്തീൻ തീവ്രവാദി ഗ്രൂപ്പിനെതിരെ പോരാടാനുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ ശ്രമങ്ങളെ ഡെമോക്രാറ്റിക് ഗവർണർ ശക്തമായി പിന്തുണച്ചിരുന്നു.

“ഈ ദുഷ്‌കരമായ സമയങ്ങളിൽ, ന്യൂയോർക്ക് ഇസ്രായേലിനെ പിന്തുണയ്‌ക്കുന്നത് എന്നത്തേക്കാളും പ്രധാനമാണ്,” ഹോച്ചുൾ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഞാൻ ഒരു ഐക്യദാർഢ്യ ദൗത്യത്തിനായി ഇസ്രായേലിലേക്ക് പോകും, അവിടെ ഭീകരമായ ഹമാസ് ആക്രമണത്തിൽ തകർന്ന നയതന്ത്ര നേതാക്കളുമായും സമൂഹങ്ങളുമായും കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താൻ ഞാൻ പദ്ധതിയിടുന്നു. ഇന്നും നാളെയും എന്നേക്കും നമ്മൾ ഇസ്രായേലിനൊപ്പം നിലകൊള്ളുന്നുവെന്ന് ന്യൂയോർക്ക് ലോകത്തെ കാണിക്കും ഹോച്ചുൾ പറഞ്ഞു.

ഹോച്ചുളും ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി മേയർ എറിക് ആഡംസും ഇസ്രായേലിന് അചഞ്ചലമായ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ഫലസ്തീൻ അനുകൂല റാലികളിൽ യഹൂദവിരുദ്ധതയെ അപലപിക്കുകയും ചെയ്തു.

യുദ്ധം സംസ്ഥാനത്ത് അക്രമത്തിന് കാരണമാകുമെന്ന ആശങ്കയിൽ ന്യൂയോർക്കിലും മതസ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ചുറ്റും സുരക്ഷ ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനും ഇസ്രായേലിലേക്ക് പോകുന്നതിന് ഒരു ദിവസം മുമ്പാണ് യാത്ര. ന്യൂയോർക്ക് സ്വദേശിയായ സെനറ്റ് ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് ചക്ക് ഷുമർ കഴിഞ്ഞ വാരാന്ത്യത്തിൽ ഇസ്രായേലിലേക്ക് പോയി.

ഹോചുൾ പോകുന്നതിന് മുമ്പ്, ഇമിഗ്രേഷനും ഇസ്രയേലിനുള്ള യുഎസ് പിന്തുണയും സംബന്ധിച്ച് വൈറ്റ് ഹൗസ് ചീഫ് ഓഫ് സ്റ്റാഫ് ജെഫ് സീയന്റ്‌സിനെ കാണുമെന്ന് അവരുടെ ഓഫീസ് അറിയിച്ചു.

“ഇസ്രായേലിന് പുറത്ത് ലോകത്ത് ഏറ്റവുമധികം യഹൂദ ജനസംഖ്യയുള്ള ഒരു സംസ്ഥാനം ഭരിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു,” ഒക്ടോബർ 10 ന് മാൻഹട്ടനിൽ നടന്ന ഇസ്രായേൽ അനുകൂല റാലിയിൽ ഹോച്ചുൾ പറഞ്ഞു. “ഞാൻ അതിൽ അഭിമാനിക്കുന്നു. അതിൽ നിങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു. അതിൽ ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും അഭിമാനിക്കുന്നു.”

“യഹൂദവിരുദ്ധത അതിന്റെ വൃത്തികെട്ട തല ഉയർത്തുന്നിടത്തെല്ലാം ഞാൻ പോരാടുന്നത് തുടരും. ന്യൂയോർക്കിൽ വെച്ച് ഞങ്ങൾ തിന്മയെ പരാജയപ്പെടുത്തും. ഇത് വിജയിക്കട്ടെ, എല്ലാവരും. നമുക്ക് ഒരുമിച്ച് നിൽക്കാം. ന്യൂയോർക്ക് ഇസ്രായേലിനൊപ്പം നിൽക്കുന്നു.അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *