ഹൗസ് സ്പീക്കർ വോട്ട് മൂന്നാം തോൽവി , ജിം ജോർദാനെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി ഒഴിവാക്കി

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ  :  ഈ ആഴ്‌ച മൂന്ന് തവണ ഭൂരിപക്ഷം വോട്ടുകൾ നേടാനാകാതെ വന്നതിനെ തുടർന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രതിനിധി ജിം ജോർദാനെ സ്പീക്കർ സ്ഥാനത്തേക്കുള്ള നോമിനിയാക്കാനുള്ള തീരുമാനം പിൻവലിക്കാൻ ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ വോട്ട് ചെയ്തു.

ജോർദാനെ പുറത്താക്കാനുള്ള നീക്കം ഹൗസ് ഫ്ലോറിൽ മൂന്നാം റൗണ്ടിൽ നടന്ന വോട്ടെടുപ്പിനെ തുടർന്നാണ് 427 അംഗങ്ങളുടെ ഹാജർ രേഖപ്പെടുത്തി.427 അംഗങ്ങൾ ഹാജരായി. അതിനർത്ഥം ഭൂരിപക്ഷത്തിന് 214 വോട്ടുകൾ ആവശ്യമാണ്. ന്യൂനപക്ഷ നേതാവ് ഹക്കീം ജെഫ്രീസിന് 210 വോട്ടുകൾ ലഭിച്ചപ്പോൾ ജോർദാന് 194 വോട്ടുകൾ നേടി.,
ചൊവ്വാഴ്ച ആദ്യ റൗണ്ടിൽ 200 ഉം ബുധനാഴ്ച രണ്ടാം റൗണ്ടിൽ 199 ഉം വോട്ടുകളുമാണ് ജോർദാന് നേടാനായത് . ജോർദാൻ ഇതര പ്രതിഷേധ സ്ഥാനാർത്ഥികൾക്കായി വോട്ട് ചെയ്യുന്ന റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരുടെ എണ്ണം വെള്ളിയാഴ്ച 20 മുതൽ 22 വരെ 25 ആയി മൂന്ന് റൗണ്ടുകളിൽ വർദ്ധിച്ചു.

ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ കോൺഫറൻസ് വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചതിരിഞ്ഞ് അടച്ച വാതിലുള്ള മീറ്റിംഗിനായി ഒത്തുകൂടി, അവിടെ അവർ ജോർദാൻ നോമിനിയായി തുടരണമോ എന്ന് രഹസ്യ ബാലറ്റിലൂടെ വോട്ട് ചെയ്തു. 86 അംഗങ്ങൾ ജോർദാൻ മത്സരത്തിൽ തുടരണമെന്ന് പറഞ്ഞു, 112 പേർ അദ്ദേഹം പാടില്ല എന്ന് മുറിയിലുണ്ടായിരുന്ന നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

“നിർഭാഗ്യവശാൽ, ജിം ഇനി നോമിനി ആകാൻ പോകുന്നില്ല. ഞങ്ങൾ ഡ്രോയിംഗ് ബോർഡിലേക്ക് മടങ്ങേണ്ടിവരും,” രണ്ടാഴ്ചയിലേറെ മുമ്പ് സ്പീക്കർ സ്ഥാനത്തുനിന്ന് പുറത്താക്കിയതാണ് നിലവിലെ സ്തംഭനാവസ്ഥയ്ക്ക് കാരണമായ കെവിൻ മക്കാർത്തി പറഞ്ഞു.

പാർട്ടിയുടെ സ്പീക്കർ നോമിനിയായി ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക് പ്രവർത്തിച്ച ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് സ്റ്റീവ് സ്കാലിസ്, മറ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികളെ പരിഗണിക്കുന്നതിനായി പാർട്ടി തിങ്കളാഴ്ച വീണ്ടും ചേരുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

Report : പി പി ചെറിയാൻ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *