സിഖ് വയോധികനെ മർദിച്ചു കൊലപ്പെടുത്തിയ 30 വയസ്സുകാരൻ അറസ്റ്റിൽ : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക് : വാഹനാപകടത്തെത്തുടർന്ന് 30 വയസ്സുകാരന്റെ ആവർത്തിച്ചുള്ള മർദ്ദനമേറ്റു ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ ക്വീൻസിലെ ജമൈക്ക ഹോസ്പിറ്റൽ മെഡിക്കൽ സെന്ററിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരുന്ന 66 കാരനായ ജസ്‌മർ സിംഗ് മസ്തിഷ്‌കാഘാതത്തെ തുടർന്ന് മരിച്ചു.ഈ സംഭവത്തിൽ പ്രിതിയെന്നു സംശയിക്കുന്ന ഗിൽബർട്ട് അഗസ്റ്റിൻ (30) ഒക്ടോബർ 20 ന് നരഹത്യ, ആക്രമണം, മറ്റ് ചെറിയ കുറ്റങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തി, അറസ്റ്റിലായി.

ഒക്‌ടോബർ 19 നായിരുന്നു സംഭവം ഉച്ചയ്ക്ക് 12 മണിയോടെ ക്യൂ ഗാർഡൻസിലെ ഹിൽസൈഡ് അവന്യൂവിനു സമീപം വാൻ വൈക്ക് എക്‌സ്‌പ്രസ് വേയിൽ വച്ചാണ് സിംഗിന്റെയും അഗസ്റ്റിന്റെയും കാറുകൾകൂട്ടിയിടിച്ചതെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. രണ്ട് കാറുകൾക്കും കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചിരുന്നു .911 എന്ന നമ്പറിൽ വിളിക്കാൻ സിംഗ് പോയപ്പോൾ ഒരാൾ സിങ്ങിന്റെ കയ്യിൽ നിന്ന് ഫോൺ തട്ടിയെടുക്കുന്നത് കണ്ടതായി ഒരാൾ പറയുന്നത് കേട്ടതായി സാക്ഷികളെ ഉദ്ധരിച്ച് പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ പറഞ്ഞു.ഇരുവരും വാക്കുതർക്കത്തിലേർപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് സിംഗ് കാറിൽ നിന്നിറങ്ങി അഗസ്റ്റിനെ പിന്തുടർന്ന് ഫോൺ തിരികെ വാങ്ങുകയായിരുന്നു.

ഫോൺ തിരികെ വാങ്ങി കാറിനടുത്തേക്ക് നടക്കുമ്പോൾ അഗസ്റ്റിൻ സിങ്ങിന്റെ തലയിലും മുഖത്തും മൂന്ന് തവണ ഇടിച്ചതായി ദൃക്‌സാക്ഷികൾ പറഞ്ഞു.സിംഗ് നിലത്തുവീണിട്ടും വീണ്ടും തലയിൽ ഇടിച്ചു.തുടർന്ന് അഗസ്റ്റിൻ തന്റെ ഫോർഡ് മുസ്താങ്ങിൽ തിരികെ ചാടി ടേക്ക് ഓഫ് ചെയ്തു.ക്രാഷ് സൈറ്റിൽ നിന്ന് ഏകദേശം രണ്ട് മൈൽ അകലെ പോലീസ് അഗസ്റ്റിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു, അയാൾക്ക് സസ്പെൻഡ് ചെയ്ത ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് ഉണ്ടെന്നും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അലബാമ ലൈസൻസ് പ്ലേറ്റ് ന്യൂയോർക്ക് രജിസ്ട്രേഷനുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്നും കണ്ടെത്തി.

ഒക്‌ടോബർ 21-ന് ക്വീൻസിൽ നടന്ന കോടതിയലക്ഷ്യത്തെ തുടർന്ന് അഗസ്റ്റിൻ ജാമ്യം ലഭിക്കാതെ തടവിലായി.സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് പ്രതികരിച്ച ന്യൂയോർക്ക് മേയർ എറിക് ആഡംസ്,ഈ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ നിമിഷത്തിൽ സിഖ് സമൂഹത്തിന്റെ ആവശ്യങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ ഈ ആഴ്ച സിഖ് നേതാക്കളുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുമെന്ന് ഒക്ടോബർ 22 ന് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച 2022-ൽ വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളുടെ വാർഷിക റിപ്പോർട്ട് പുറത്തുവിട്ട എഫ്ബിഐ, സിഖ് വിരുദ്ധ വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ 198 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി.

2021 മുതൽ 17 ശതമാനം വർധനയോടെ മതപരമായ വിദ്വേഷ കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ ഇരയാക്കൽ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലാണെന്ന് പ്രസ്താവിച്ച എഫ്ബിഐ, സിഖുകാർ ഇപ്പോഴും രാജ്യത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ടാർഗെറ്റുചെയ്യപ്പെടുന്ന രണ്ടാമത്തെ ഗ്രൂപ്പായി തുടരുന്നുവെന്ന് പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *