മൂന്നാമത്തെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡൻഷ്യൽ പ്രൈമറി ഡിബേറ്റ് ബുധനാഴ്ച, 5 സ്ഥാനാർത്ഥികൾക് യോഗ്യത – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഫ്ലോറിഡ: മിയാമിയിൽ ബുധനാഴ്ച രാത്രി നടക്കുന്ന പ്രാഥമിക സംവാദത്തിൽ അഞ്ച് റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥികൾ യോഗ്യത നേടിയതായി തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി റിപ്പബ്ലിക്കൻ നാഷണൽ കമ്മിറ്റി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഫ്ലോറിഡ ഗവർണർ റോൺ ഡിസാന്റിസ്, മുൻ സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണർ നിക്കി ഹേലി, വ്യവസായി വിവേക് രാമസ്വാമി, സൗത്ത് കരോലിനയിലെ സെനറ്റർ ടിം സ്കോട്ട്, മുൻ ന്യൂജേഴ്‌സി ഗവർണർ ക്രിസ് ക്രിസ്റ്റി എന്നിവരാണ് മൂന്നാം സംവാദത്തിലെ സ്ഥാനാർത്ഥികൾ.

കഴിഞ്ഞ മാസം തന്റെ പ്രചാരണം താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ച മുൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസും, സെപ്റ്റംബറിൽ നടന്ന അവസാന സംവാദത്തിന് യോഗ്യത നേടിയെങ്കിലും ക്ഷണം നേടുന്നതിന് പുതിയ പോളിംഗ് പരിധി പാലിക്കാത്ത നോർത്ത് ഡക്കോട്ട ഗവർണർ ഡഗ് ബർഗവും സംവാദത്തിനുണ്ടാകയില്ല.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വീണ്ടും സംവാദം ഒഴിവാക്കുന്നു, പകരം അയൽരാജ്യമായ ഹിയാലിയയിൽ ഒരു പ്രചാരണ റാലി നടത്തുന്നു, അത് സംവാദത്തിന് തൊട്ടുമുമ്പ് ആരംഭിക്കും.

സംവാദത്തിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിന്, സ്ഥാനാർത്ഥികൾ പോളിംഗിൽ കുറഞ്ഞത് 4 ശതമാനമെങ്കിലും നേടേണ്ടതുണ്ട് – രണ്ട് ദേശീയ സർവേകളിലോ ഒരു ദേശീയ സർവേയിലോ നേരത്തെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്ത സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് സർവേകളിലോ – കൂടാതെ തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി 8 മണിക്ക് മുമ്പ് കുറഞ്ഞത് 70,000 വ്യക്തികളിൽ നിന്ന് സംഭാവന സ്വീകരിക്കുകയും വേണം.
.അഞ്ച് സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ ബുധനാഴ്ചത്തെ സംവാദം 2016 ഫെബ്രുവരിക്ക് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും ചെറിയ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രൈമറി ഡിബേറ്റാക്കി മാറ്റുന്നു.
ദേശീയ സംപ്രേക്ഷണ ടെലിവിഷനിൽ, രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള എൻബിസി അഫിലിയേറ്റുകളിൽ സംപ്രേഷണം ചെയ്യുന്ന പ്രാഥമിക കാമ്പെയ്‌നിലെ ആദ്യത്തേതാണ് ബുധനാഴ്ചത്തെ സംവാദം. ഇത് എൻബിസി ന്യൂസ്, സേലം റേഡിയോ നെറ്റ്‌വർക്ക്, റിപ്പബ്ലിക്കൻ ജൂത സഖ്യം, സ്ട്രീമിംഗ് സൈറ്റായ റംബിൾ എന്നിവയാണ്. ഇത് 8 മണിക്ക് ആരംഭിക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *