ചിക്കാഗോ ഇസ്രായേൽ കോൺസുലേറ്റിനു സമീപം വെടിനിർത്തൽ ആവശ്യപ്പെട്ട് പ്രകടനം, 100-ലധികം പേർ അറസ്റ്റിൽ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വെസ്റ്റ് മാഡിസൺ(ചിക്കാഗോ): മിഡ്‌വെസ്റ്റ് ഇസ്രായേൽ കോൺസുലേറ്റ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന കെട്ടിടത്തിനു സമീപം ഇസ്രായേൽ-ഹമാസ് യുദ്ധത്തിൽ വെടിനിർത്തൽ ആവശ്യപ്പെട്ട് പ്രകടനം നടത്തിയ 100-ലധികം പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി ചിക്കാഗോ പോലീസ് പറഞ്ഞു.
നഗരത്തിലെ പ്രധാന ട്രെയിൻ സ്റ്റേഷനുകളിലൊന്നായ ചിക്കാഗോയിലെ ആക്‌സെഞ്ചർ ടവറിന് അകത്തും പുറത്തും നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾ പ്രതിഷേധത്തിനായി തടിച്ചുകൂടിയത്

ഇന്ന് രാവിലെ 10 മണിക്ക് ശേഷം, കെട്ടിട സുരക്ഷയും പോലീസും പ്രതിഷേധക്കാരെ പുറത്തേക്ക് മാറ്റാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. പലരും അനുസരിച്ചെങ്കിലും മറ്റുള്ളവർ വിസമ്മതിച്ചു, കെട്ടിടത്തിന്റെ എസ്കലേറ്ററിൽ കുത്തിയിരിപ്പ് നടത്തി.

പ്രതിഷേധം തുടരുന്നതിനിടെ ഡസൻ കണക്കിന് പ്രതിഷേധക്കാരെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും അവരെ കെട്ടിടത്തിന് പുറത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുകയും ചെയ്യുന്നത് കണ്ടു.

ട്രെയിനുകൾ സാധാരണഗതിയിൽ ഓടിക്കൊണ്ടിരുന്നെങ്കിലും പ്രതിഷേധക്കാർ തെക്കൻ എക്സിറ്റ് തടയുകയും മറ്റ് വാതിലുകളിലൂടെ സ്റ്റേഷൻ വിടാൻ യാത്രക്കാരെ നിർബന്ധിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് നഗരത്തിലെ യാത്രാ റെയിൽ സംവിധാനമായ മെട്രോയുടെ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ഫലസ്തീനികളുടെ യഹൂദ സഖ്യകക്ഷികൾ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ഗ്രൂപ്പാണ് പ്രതിഷേധത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയത്, അവരിൽ പലരും “ഉടൻ വെടിനിർത്തലിന്” ആഹ്വാനം ചെയ്യുകയും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് അതിനായി ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

“ഈ അക്രമം അവസാനിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ജൂതന്മാരാണ് ഞങ്ങൾ എന്ന സന്ദേശം പ്രാദേശികമായും ദേശീയമായും ആഗോളതലത്തിലും അയയ്ക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്,” പ്രതിഷേധക്കാരനായ മാർഗോ മെജിയ പറഞ്ഞു.

പങ്കെടുത്തവരിൽ പലരും ചിക്കാഗോയിൽ നിന്നുള്ളവരാണെങ്കിൽ, മറ്റുള്ളവർ അയോവ, മിസോറി, മിനസോട്ട, മിഷിഗൺ, ഇന്ത്യാന, വിസ്കോൺസിൻ, ഇല്ലിനോയിസിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ മിഡ്‌വെസ്റ്റിലുടനീളം പ്രകടനത്തിൽ ചേരാൻ ഞായറാഴ്ച രാത്രി ബസിൽ എത്തിയതായി സംഘാടകർ പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഫലസ്തീനികൾക്കെതിരായ വംശഹത്യ, ഗാസയിൽ ബോംബിടൽ – ഇത് ഇസ്രായേലികളെ സുരക്ഷിതമാക്കുന്നില്ല, ഫലസ്തീനികളെ കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമാക്കുന്നില്ല” എന്ന് പറയുന്ന ജൂതന്മാരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള നടപടിയാണിത്,” അയോവ സിറ്റിയിൽ നിന്ന് ചേർന്ന ഏരിയൽ ലെവിൻ പറഞ്ഞു.

ഷിക്കാഗോയിലെ ജൂത ഫെഡറേഷൻ പ്രതിഷേധത്തെ വിമർശിച്ചു, സംഘം “സമാധാനത്തിനുവേണ്ടിയല്ല, ഇസ്രായേലിനെ ഉന്മൂലനം ചെയ്യുന്നതിനായി” എന്ന് പറഞ്ഞു.

ചിക്കാഗോയിലും യുഎസിലും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സമീപ ദിവസങ്ങളിൽ യുദ്ധവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിരവധി വലിയ തോതിലുള്ള പ്രകടനങ്ങളിൽ ഏറ്റവും പുതിയതാണ് ചിക്കാഗോ പ്രതിഷേധം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *