കഷണ്ടിക്കും മരുന്നുണ്ട് ! ഡോ : മാത്യു ജോയിസ്, ലാസ്‌ വേഗാസ്

Spread the love

“ഇല്ല ഡോക്ടർ, എന്റെ കുടുംബത്തിൽ ആർക്കും കഷണ്ടിയില്ല, അപ്പനും അമ്മയ്ക്കും സഹോദരങ്ങൾക്കും നല്ല കറുത്ത മുടിയുണ്ട്.”

ഫാമിലി ഡോക്ടർ എന്റെ രക്ത പരിശോധനാഫലത്തിലൂടെ കണ്ണോടിച്ചുകൊണ്ട് , എന്റെ കഷണ്ടിയുടെ തായ്‌വഴികൾ എന്നോട് ആരാഞ്ഞപ്പോൾ ഞാൻ ഇത്രയും മാത്രമെ പറയേണ്ടി വന്നുള്ളൂ.

എന്റെ കഷണ്ടിയെ ഓർത്ത് എന്നെക്കാൾ വേവലാതിപ്പെടുന്ന ലേഡി ഡോക്ടറിനോട് ബഹുമാനം തോന്നി. എന്നോടുള്ള പ്രത്യേക സ്നേഹമാണോ അതോ കരുതൽ ആണോ എന്നറിയില്ല, കഷണ്ടി വിഷയത്തിൽ അറിയേണ്ടും വിജ്ഞാനം മുഴുവൻ എനിക്ക് പകർന്നു തന്നതിൽ, കുറെ ഭാഗം ഇവിടെ കുത്തിക്കുറിക്കട്ടെ.

തിരക്കേറിയ ജോലി ദിനചര്യകളും വ്യക്തിഗത ജീവിതങ്ങളും സന്തുലിതമാക്കാൻ നമ്മളിൽ മിക്കവരും പാടുപെടുന്ന ഇന്നത്തെ തിരക്കേറിയ ലോകത്ത്, സമ്മർദ്ദത്തിന്റെ തോത് നിയന്ത്രിക്കുന്നത് നമുക്ക് ഒരു വെല്ലുവിളിയാണ്. തൊഴിലില്ലായ്മ, ഒറ്റപ്പെടൽ, സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ, വരാനിരിക്കുന്ന സമയങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള മൊത്തത്തിലുള്ള അനിശ്ചിതത്വം, ടെൻഷൻ , ആകാംക്ഷ തുടങ്ങിയ പ്രതിസന്ധികൾ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകൾ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നത് തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു, COVID-19 പാൻഡെമിക് പടർന്നതോടെ സമ്മർദ്ദത്തിന്റെ അളവ് കൂടുതൽ വഷളായിരിക്കുന്നു.

കഷണ്ടിയാണ് പിരിമുറുക്കത്തിന്റെയും മുടികൊഴിച്ചിലിന്റെയും പ്രത്യക്ഷ ലക്ഷണം.

മുടി കൊഴിച്ചിൽ സാധാരണയായി തലയിലും ശരീരത്തിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിലും സംഭവിക്കുന്നു. പുരുഷന്മാരിൽ കഷണ്ടി വളരെ സാധാരണമാണ്, സ്ത്രീകളിൽ താരതമ്യേന കുറവാണ്. കാരണം കഷണ്ടിയും അസൂയയും സാധാരണ ഒരുമിച്ചു വാഴാൻ പ്രയാസമാണത്രെ എന്നാണ് ഡോക്ടർ പറഞ്ഞത്. പിന്നെ ബുദ്ധിയുള്ളവർക്കാണ് കഷണ്ടി വേഗം തുടങ്ങുതെന്ന് ഡോക്ടർ എന്നെ സുഖിപ്പിക്കാൻ പറഞ്ഞതാണെന്ന് എനിക്കറിയാം.

നിങ്ങളുടെ ദിവസേനയുള്ള മുടികൊഴിച്ചിൽ സാധാരണ 80-100 മുടിയിഴകളേക്കാൾ കൂടുതലാണെങ്കിൽ, സമ്മർദ്ദം മൂലമുള്ള മുടി കൊഴിച്ചിൽ നിങ്ങൾക്ക് സാരമായി ബാധിച്ചിരിക്കുന്നുവെന്നു അനുമാനിക്കാം. നിങ്ങളുടെ തലയോട്ടിയിൽ കഷണ്ടി പാടുകൾ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടാൽ, നിങ്ങളുടെ പിരിമുറുക്കം അതിരുകടന്നുവെന്നു സാരം. നിങ്ങളുടെ മുടി പറിച്ചെടുക്കാനുള്ള ആഗ്രഹം നിങ്ങൾക്കുണ്ടെങ്കിൽ, അത് സമ്മർദ്ദം മൂലമായിരിക്കാം.

മാനസിക പിരിമുറുക്കം, മുടി കൊഴിച്ചിലിന് കാരണമാകുമോ? അതെ, പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് സമ്മർദ്ദം രോമകൂപങ്ങളെ ബാധിക്കുകയും മുടി കൊഴിയാൻ ഇടയാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ശാരീരികവും വൈകാരികവുമായ സമ്മർദ്ദം, പരിക്ക്, ഉത്കണ്ഠ തുടങ്ങിയ ഘടകങ്ങൾ മുടി കൊഴിച്ചിലിന് കാരണമാകും. അപകടങ്ങൾ, ആശുപത്രിവാസം, അണുബാധ, സാമ്പത്തിക ബാധ്യതകൾ, കടം, പ്രിയപ്പെട്ട ഒരാളുടെ മരണം, ജോലി സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ മുതലായവ പോലുള്ള സംഭവങ്ങൾ സമ്മർദ്ദത്തിന് കാര്യമായ വേഗത നൽകുന്നു.

ശാസ്ത്രീയമായി കഷണ്ടിയെ അലോപ്പീസിയ എന്നാണ് വിളിക്കുന്നത്. മുടികൊഴിച്ചിൽ ഭൂരിഭാഗവും പാരമ്പര്യമാണ്. മുടികൊഴിച്ചിൽ നിർവചിക്കുന്ന ജീനുകൾ സാധാരണയായി തലമുറകളിലൂടെ തുടരുന്നതായി കാണുന്നു. മയക്കുമരുന്ന്, അണുബാധ, സമ്മർദ്ദം, ആഘാതം തുടങ്ങിയവയാണ് മുടി കൊഴിച്ചിലിന്റെ മറ്റ് കാരണങ്ങൾ. ഇപ്പോഴത്തെ തലമുറയിൽ ചെറിയ പ്രായത്തിൽ തന്നെ മുടികൊഴിയുന്നതും കഷണ്ടിയാവുന്നതും സര്വ്വസാധാരണമായിരിക്കുന്നു. പണ്ടത്തെ പെൺകുട്ടികൾ കഷണ്ടിക്കാരെ, പ്രായമായവരുടെ ഗണത്തിൽ പെടുത്തിയിരുന്നെങ്കിൽ, ഇന്നത്തെ തരുണികൾക്കു അതൊരു പ്രശ്‌നമേയല്ല, കൂട്ടത്തിൽ കുറെ ന്യൂ ജെൻ യുവാക്കൾ തല മൊട്ടയടിച്ചും താടിക്കാരുമായി നടക്കുന്നതിനാൽ , പഴയ സമീപനത്തിന് ഇന്ന് പ്രസക്തിയില്ലാതായിരിക്കുന്നു. തലയ്ക്കു പുറത്ത് ഒന്നുമില്ലെങ്കിലും സാരമില്ല, തലക്കകത്ത് സ്വല്പം കളിമണ്ണെങ്കിലും ഉണ്ടായാൽ മതി.അങ്ങനെയെങ്കിൽ, മുടി കൊഴിച്ചിലിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ വിഷമിക്കേണ്ടതില്ല, സുരക്ഷിതരായിരിക്കുക, ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണരീതികൾ കഴിക്കുക, ഈ അത്ഭുതകരമായ കഷണ്ടിയുടെ ഉടമകളായി ജീവിതം ആസ്വദിക്കൂ!

ഏപ്രിൽ (NATIONAL STRESS MONTH ) ദേശീയ സ്ട്രെസ് മാസമായതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ സ്ട്രെസ് ലെവലുകളും ചർമ്മവും മുടിയും ഉൾപ്പെടെ നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിൽ അത് ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീനവും, വിലയിരുത്താനുള്ള ഏറ്റവും അനുയോജ്യമായ സമയമാണിത്. ഓർക്കുക, ചർമ്മത്തിലെ പൊട്ടലും മുടികൊഴിച്ചിലും സമ്മർദ്ദത്തിന്റെ അനിവാര്യമായ ഭാഗമാകണമെന്നില്ല.

നിങ്ങൾ സമ്മർദ്ദത്തിലാണ്, നിങ്ങൾക്ക്‌ കൂട്ടിന് നിരവധിയാളുകൾ നിങ്ങള്ക്ക് ചുറ്റുമുണ്ടല്ലോ. പലർക്കും ഇത് വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ സമയമാണ്. തിരക്ക് പിടിച്ച ജീവിത രീതികൾ, ട്രാഫിക് ബ്ലോക്കുകൾ, ഫോണുകൾ തുരുതുരാ റിംഗ് ചെയ്യുന്നു, ഇൻബോക്സുകൾ നിറയുന്നു, കുട്ടികൾ ഒച്ചവെച്ചു നമുക്ക് ചുറ്റും ബഹളം വെയ്ക്കുന്നു, വീട്ടുകാരത്തി സംശയങ്ങളുടെ ചാക്കുകെട്ടഴിച്ചു പിറകെ കൂടിയിരിക്കുന്നു . ഇങ്ങനെ ലിസ്റ്റ് നീളുന്നു. ജോലിസ്ഥലത്തും വീട്ടിലും ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ കൂട്ടിച്ചേർത്ത്‌ നോക്കുക, നമ്മളിൽ പലരും വേഗത കുറയ്ക്കേണ്ടതും സ്വയം പരിചരണം പരിശീലിക്കേണ്ടതുമെന്ന് നിങ്ങൾക്ക് ബോധ്യമായിത്തുടങ്ങും..

പിരിമുറുക്കം എന്ന സമ്മർദ്ദം നമ്മുടെ ചർമ്മത്തെയും മുടിയെയും ബാധിക്കുന്നു. കേട്ടാൽ അതിശയം തോന്നുമെങ്കിലും സംഗതി സത്യമാണ്. മുഖക്കുരു, സോറിയാസിസ്, മുടി കൊഴിയൽ തുടങ്ങിയ ചർമ്മ അവസ്ഥകളുമായി സമ്മർദ്ദം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. നമ്മളെല്ലാവരും എപ്പോഴും മികച്ചതായി കാണാനും അനുഭവിക്കാനും ആഗ്രഹിക്കുന്നു, അങ്ങനെയുള്ളപ്പോൾ നമ്മുടെ മുടിയും ചർമ്മവും ആരോഗ്യകരമായി കാണപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ സമ്മർദ്ദകരമായ സമയങ്ങളിൽ തുടർന്ന് പോകുമ്പോൾ നമ്മുടെ ചർമ്മത്തിന്റെയും മുടിയുടെയും ആരോഗ്യം മുരടിക്കുന്നു.

വളരെയധികം സമ്മർദ്ദം നിങ്ങളുടെ രോമകൂപങ്ങളെ വിശ്രമിക്കുന്ന ഘട്ടത്തിലേക്ക് നയിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു, അവിടെ കഴുകുകയോ ചീകുകയോ ചെയ്യുന്നത് മുടി കൊഴിയാൻ ഇടയാക്കും. സമ്മർദം ഒഴിവാക്കാനായി ചിലർ മുടിയിൽ വലിക്കാൻ തുടങ്ങും. ഇത് തലയിലും നെറ്റിയിലും കണ്പീലികളിലും മുടി കൊഴിയാൻ ഇടയാക്കും.

സമ്മർദ്ദം നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിന്റെ പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന് എതിരായി നിൽക്കുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ മുടി കൊഴിയാൻ ഇടയാക്കുമെന്ന് ഡോക്ടർ പറയുന്നു.

ഈ ദിവസങ്ങളിൽ നിങ്ങൾ കാര്യമായ സമ്മർദ്ദത്തിലാണെങ്കിൽ, മുടികൊഴിച്ചിൽ തടയാൻ മെഡിക്കൽ ഗ്രേഡ് ഹെയർകെയർ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് സഹായിക്കുന്നു. മുടി വളർച്ചയ്‌ക്കുള്ള സെറം, പോഷക സപ്ലിമെന്റുകൾ എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. നിങ്ങളുടെ മുടി കൊഴിയുന്നത് സമ്മർദ്ദം മൂലമാണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ മുടി കൃത്യസമയത്ത് വളരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. വളർച്ചയുടെ നിരക്ക് എല്ലാവർക്കും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും. മനുഷ്യ രോമവളർച്ച നാല് ഘട്ടങ്ങളിലായി നടക്കുന്നു. മനുഷ്യന്റെ ശരാശരി തലയോട്ടിയിൽ ഏകദേശം 100,000 രോമകൂപങ്ങൾ ഉണ്ട്.

നിങ്ങൾ സമ്മർദ്ദം എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു എന്നത് മുടി കൊഴിച്ചിലിനെ ബാധിക്കും. നിങ്ങൾ ഒരു സമ്മർദപൂരിതമായ ജീവിത സംഭവത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുകയും നിങ്ങൾ സഹായം തേടാതിരിക്കുകയും ചെയ്താൽ, നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ മുടികൊഴിച്ചിൽ ഉണ്ടാകാം. നിങ്ങൾക്ക് വീട്ടിൽ ചെയ്യാവുന്ന സ്ട്രെസ് മാനേജ്മെന്റ് ടെക്നിക്കുകളിൽ ഇവ ഉൾപ്പെടുന്നു: യോഗ, ധ്യാനം, ആഴത്തിലുള്ള ശ്വസനരീതികൾ, വെളിയിൽ കൂടുതൽ സമയം ചിലവഴിക്കുക, കൗൺസിലിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ തെറാപ്പി തുടങ്ങിയ പലതും പരീക്ഷിച്ചു നോക്കിയാൽ,

നമ്മുടെ ഉള്ളിലെ കൊടുങ്കാറ്റിനെ ശാന്തമാക്കാം.

നിങ്ങൾ സമ്മർദ്ദത്താൽ തളർന്നിരിക്കുമ്പോൾ, കാര്യങ്ങൾ കൂടുതൽ വഷളാക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങൾ ചെയ്തേക്കാം. മദ്യം, ഭക്ഷണം, പുകവലി അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് സ്വഭാവങ്ങളിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് പെട്ടെന്ന് ആശ്വാസം തേടാം. അല്ലെങ്കിൽ ഒരുപക്ഷേ നിങ്ങൾ അടച്ചുപൂട്ടി, സുഹൃത്തുക്കളിൽ നിന്നും കുടുംബാംഗങ്ങളിൽ നിന്നും പിൻവാങ്ങി, നിങ്ങളുടെ ഇരുട്ടുമുറിയിലേക്കു ഉൾവലിയുമ്പോൾ , മറ്റുള്ളവർ നിങ്ങളുടെ പിരി ലൂസ് ആയെന്ന് പറയാനും തുടങ്ങിയേക്കാം .

ബോർഡ്-സർട്ടിഫൈഡ് ഡെർമറ്റോളജിസ്റ്റുകൾക്ക് കഴിയുന്നത്ര വ്യക്തമായ ചർമ്മവും മുടിയുടെ തലയും നിലനിർത്താൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കാനാകും. ഒരു കൂടിക്കാഴ്‌ച ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്‌ത് മികച്ച ചർമ്മത്തിന്റെയും മുടിയുടെയും ആരോഗ്യം ആസ്വദിക്കുന്ന നൂറുകണക്കിന് മറ്റ് രോഗികൾക്കൊപ്പം ചേരാൻ ഇന്നുതന്നെ എത്തിച്ചേരുക.

ഒരു കാര്യം തീർച്ചയായി – പിരി മുറുക്കമായാലും പിരി ലൂസ് ആയാലും ജീവിതം കട്ടപ്പുകയാകുമെന്നു ആശങ്കയുണ്ടെങ്കിൽ, അതിനെ ഓർത്ത് കൂടുതൽ “വറി” അടിച്ചു ഉള്ള രോമം കൂടി പോകാതെ സൂക്ഷിക്കുക. ഇതിലൊന്നും വിശ്വാസമില്ലെങ്കിൽ, നേരെ പോയി ആരുമറിയാതെ ഒരു നല്ല വിഗ് വാങ്ങി വെച്ച് മിടുക്കനായി നടക്കുക.

വാൽക്കഷ്ണം:

സായിപ്പ് പറഞ്ഞതുകൂടി ശ്രദ്ധിച്ചോളു:

(Handle every stressful situation like a dog. If you cannt eat it or play with it, pee on it and walk away- English saying on Stress)

സമ്മർദപൂരിതമായ എല്ലാ സാഹചര്യങ്ങളും ഒരു നായയെപ്പോലെ കൈകാര്യം ചെയ്യുക. നിങ്ങൾക്ക് അത് കഴിക്കാനോ അല്ലെങ്കിൽ അത് വെച്ച് കളിക്കാനോ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ, കാലു പൊക്കി അതിൽ മൂത്രമൊഴിച്ചിട്ടു സ്ഥലം വിടുക!

Dr.Mathew Joys

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *