ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് പൗരാവകാശ ലംഘനങ്ങളുടെ സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് (എഐ) ഉപയോഗിക്കുന്നത് പൗരാവകാശ ലംഘനങ്ങളുടെ സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കും മറ്റ് കമ്പനികള്‍ക്കും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ദോഷകരമായ ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് ബിസിനസ്സ് രീതികൾ തകർക്കുമെന്നും മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. യുഎസ് ഫെഡറൽ ഏജൻസികളാണ് ചൊവ്വാഴ്ച ഈ ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്ന പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത് .

ന്യായമായ മത്സരം, ഉപഭോക്തൃ സംരക്ഷണം, തുല്യ അവസരങ്ങൾ.സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ, മുന്നേറ്റങ്ങൾ, കാര്യക്ഷമത, കുറഞ്ഞ ചെലവുകൾ എന്നിവ നൽകുന്ന കാര്യത്തിൽ AI പ്രയോജനകരമാകുമെങ്കിലും, “നിയമവിരുദ്ധമായ പക്ഷപാതം നിലനിർത്താനും നിയമവിരുദ്ധമായ വിവേചനം യാന്ത്രികമാക്കാനും മറ്റ് ദോഷകരമായ ഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാനും” ഇതിന് കഴിവുണ്ടെന്ന് സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ ഏജൻസികൾ പറഞ്ഞു..AI പോലെയുള്ള അതിവേഗം വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഓട്ടോമേറ്റഡ് സിസ്റ്റങ്ങൾ യുഎസ് ഫെഡറൽ നിയമങ്ങൾക്ക് അനുസൃതമായ രീതിയിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുമെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വായ്പ, തൊഴില്‍, ഹൗസിംഗ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള മേഖലകളില്‍ ഓട്ടോമേറ്റഡ് സംവിധാനങ്ങളെ അമിതമായി ആശ്രയിക്കുന്നത്, വൈകല്യങ്ങള്‍, മറ്റ് ഘടകങ്ങള്‍ എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വിവേചനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് കണ്‍സ്യൂമര്‍ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ ബ്യൂറോ, നീതിന്യായ വകുപ്പിന്റെ പൗരാവകാശ യൂണിറ്റ്, ഫെഡറല്‍ ട്രേഡ് കമ്മീഷന്‍ എന്നിവ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ചാറ്റ്ജിപിടി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള എഐ ടൂളുകളുടെ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ജനപ്രീതി, അവയുടെ ഉപയോഗത്തിന്റെ സൂക്ഷ്മപരിശോധനയ്ക്ക് യുഎസ്, യൂറോപ്യന്‍ റെഗുലേറ്റര്‍മാരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതാണ്. സാങ്കേതിക വിദ്യകളില്‍ നിയന്ത്രണം കൊണ്ടുവരാന്‍ പുതിയ നിയമങ്ങളുടെ ആവശ്യകതയിലേക്ക് ഈ സാഹചര്യം.വിരല്‍ ചൂണ്ടുന്നു.
‘നവീകരണ അവകാശവാദങ്ങള്‍ നിയമലംഘനത്തിന് മറയാകരുത്,’ ഫെഡറല്‍ ട്രേഡ് കമ്മീഷന്‍ അധ്യക്ഷ ലിന ഖാന്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു.പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ പൗരാവകാശ നിയമങ്ങള്‍ക്ക് വിരുദ്ധമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് എവിയെയൊക്കെയാണെന്ന് കണ്ടെത്താന്‍ ടെക് മേഖലയിലെ വിസില്‍ബ്ലോവര്‍മാരെ ബന്ധപ്പെടാന്‍ ഉപഭോക്തൃ സാമ്പത്തിക സംരക്ഷണ ബ്യൂറോ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കണ്‍സ്യൂമര്‍ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ ബ്യൂറോ ഡയറക്ടര്‍ രോഹിത് ചോപ്ര പറഞ്ഞു. കമ്പനികള്‍ അവരുടെ എഐ എടുക്കുന്ന തീരുമാനങ്ങളുടെ കാരണങ്ങള്‍ പോലും മനസിലാക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍, അവര്‍ക്ക് അത് ഉപയോഗിക്കാന്‍ നിയമപരമായി അധികാരമില്ലെന്നും ചോപ്ര പറഞ്ഞു.

“AI ടൂളുകൾക്ക് എങ്ങനെ വഞ്ചനയെ ടർബോചാർജ് ചെയ്യാനും വിവേചനം ഓട്ടോമേറ്റ് ചെയ്യാനും കഴിയുമെന്ന ഭീഷണികളിൽ നിന്ന് അമേരിക്കക്കാരെ സംരക്ഷിക്കാൻ ഞങ്ങളുടെ നിയമ അധികാരികളുടെ മുഴുവൻ വ്യാപ്തിയും ഉപയോഗിക്കാൻ ഞങ്ങൾ മടിക്കില്ല,” FTC ചെയർ ലിന ഖാൻ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“സാങ്കേതിക മുന്നേറ്റങ്ങൾക്ക് നിർണായകമായ നവീകരണം നൽകാൻ കഴിയും – എന്നാൽ നവീകരണത്തിന്റെ അവകാശവാദങ്ങൾ നിയമലംഘനത്തിന് മറയാകരുത്. പുസ്‌തകങ്ങളിലെ നിയമങ്ങൾക്ക് AI ഇളവുകളൊന്നുമില്ല, കൂടാതെ അന്യായമോ വഞ്ചനാപരമോ ആയ സമ്പ്രദായങ്ങളെയോ അന്യായമായ മത്സര രീതികളെയോ ചെറുക്കുന്നതിന് FTC ശക്തമായി നിയമം നടപ്പിലാക്കും. അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *