ക്ലാസ് മുറികളിൽ പത്ത് കൽപ്പനകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കണമെന്ന ബിൽ ടെക്‌സസ് സെനറ്റ് പാസാക്കി – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ടെക്സസ്:ടെക്സസ്പബ്ലിക് സ്‌കൂൾ ക്ലാസ് മുറികളിൽ പത്ത് കൽപ്പനകൾ പ്രദർശിപ്പിക്കണമെന്ന ബിൽ ടെക്‌സസ് സെനറ്റ് പാസാക്കി. ടെക്സസ് സ്റ്റേറ്റ് സെനറ്റർ ഫിൽ കിംഗ്, എന്നിവർ അവതരിപ്പിച്ച സെനറ്റ് ബിൽ 1515, സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ പബ്ലിക് സ്കൂളുകളിലും എല്ലാ ക്ലാസ് മുറികളിലും പത്ത് കൽപ്പനകൾ പ്രധാനമായി പ്രദർശിപ്പിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുന്നു.
പബ്ലിക് സ്കൂൾ ക്ലാസ് മുറികളിൽ പത്ത് കൽപ്പനകളുടെ പ്രധാന പ്രദർശനം ആവശ്യപ്പെടുന്ന ബിൽ ടെക്സസ് സെനറ്റ് വ്യാഴാഴ്ച പാസാക്കി.17-12 വോട്ടുകൾക്കാണ് സെനറ്റ് കക്ഷിനിലയിൽ ബിൽ പാസാക്കിയത്. സ്കൂളുകളിലെ മതത്തിന്റെ പങ്കിനെയും രക്ഷാകർതൃ അവകാശങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചയ്ക്ക് തിരികൊളുത്തി.

പബ്ലിക് സ്‌കൂളുകളിൽ പഠിക്കുന്ന എട്ട് കുട്ടികളുള്ള മെയ്ർലാൻഡിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഭക്തനായ ക്രിസ്ത്യാനി ബ്രെറ്റ് ഹാർപ്പറിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം നിർദ്ദിഷ്ട ബിൽ ദൈവം അയച്ചതാണ്.”ഒരു സമൂഹമെന്ന നിലയിൽ നമ്മൾ ദൈവത്തിൽ നിന്ന് അകന്നുപോയിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, എന്നാൽ ദൈവത്തെ നമ്മുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു .പത്ത് കൽപ്പനകൾ ക്ലാസ് മുറികളിൽ കൊണ്ടുവരുന്നത് അവരുടെ മതം പരിഗണിക്കാതെ അവ വായിക്കുന്ന എല്ലാവർക്കും ഒരു അനുഗ്രഹമായിരിക്കുമെന്ന് ” ബ്രെറ്റ് കരുതുന്നു.”നിങ്ങൾ മുസ്ലീമോ ബുദ്ധമതക്കാരനോ ജൂതനോ ക്രിസ്ത്യാനിയോ ആകട്ടെ, ഇതെല്ലാം നമുക്കെല്ലാവർക്കും ജീവിക്കാനുള്ള നല്ല കാര്യങ്ങളാണെന്ന് ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും സമ്മതിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ബ്രെറ്റ് പറഞ്ഞു.

സെനറ്റ് ബിൽ 1515 അനുസരിച്ച്, പത്ത് കൽപ്പനകൾ പ്രകടമായ സ്ഥലത്ത്, എല്ലാ ക്ലാസ് മുറികളിലും, ക്ലാസ് മുറിയിൽ എവിടെനിന്നും കാണാവുന്ന വലുപ്പത്തിലും ടൈപ്പ്ഫേസിലും പ്രദർശിപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

“നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ക്ലാസ് മുറിയിൽ പത്ത് കൽപ്പനകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ, വ്യത്യസ്ത തരത്തിലുള്ള വിശ്വാസമുള്ള ആളുകൾക്ക് അത് എന്ത് സന്ദേശമാണ് നൽകുന്നത് എന്ന് ചിന്തിക്കുക. നിങ്ങൾക്ക് 10 കൽപ്പനകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ, ആരെങ്കിലും ക്രിസ്തുമതം ആചരിക്കുകയും ബൈബിൾ വായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ, ആ ക്ലാസ് മുറിയിൽ അവരുടെ വിശ്വാസം സ്വാഗതം ചെയ്യപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് അത് അവരോട് പറയുന്നു,” ടെക്സാസ് ഫ്രീഡം നെറ്റ്‌വർക്കിനൊപ്പം റോസിയോ ഫിയറോ പെരസ് പറയുന്നു

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *