ചാറ്റ് ജി പി ടിക്ക് സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റ് നീക്കങ്ങൾ പ്രവചിക്കാൻ കഴിയുമോ?

Spread the love

ചാറ്റ് ജി പി ടിക്ക് സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റ് നീക്കങ്ങൾ പ്രവചിക്കാൻ കഴിയുമോ? പുതിയ പഠനം ചാറ്റ് ജി പി ടി സ്റ്റോക്ക് നീക്കങ്ങൾ പ്രവചിക്കുന്നതിൽ അതിശയകരമാംവിധം കൃത്യത കാണിക്കുന്നു, കൂടാതെ നിക്ഷേപ വിശകലന വിദഗ്ധരെ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കാൻ പോലും കഴിയും.ഫ്ലോറിഡ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഫിനാൻസ് പ്രൊഫസർമാർ നടത്തിയ ഒരു പുതിയ പഠനം സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റ് ചലനങ്ങൾ പ്രവചിക്കുന്നതിൽ ചാറ്റ് ജി പി ടി യുടെ സാധ്യതയുള്ള മൂല്യം കാണിക്കുന്നു.

2021 ഒക്‌ടോബർ മുതലുള്ള കമ്പനികളെക്കുറിച്ചുള്ള 50,000-ലധികം വാർത്താ തലക്കെട്ടുകൾ ചാറ്റ്‌ബോട്ടിന് നൽകിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് വാർത്ത നല്ലതാണോ ചീത്തയാണോ അതോ കമ്പനിയുടെ ഓഹരി വിലയുമായി അപ്രസക്തമാണോ എന്ന് വിലയിരുത്തുന്നു. വികാര വിശകലനം ഉപയോഗിച്ച്, ചാറ്റ്ബോട്ട് ഒരു “ചാറ്റ്ജിപിടി സ്കോർ” സൃഷ്ടിച്ചു, അത് അടുത്ത ദിവസത്തെ കമ്പനികളുടെ സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റ് പ്രകടനത്തെ പ്രവചിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ വിശകലനം ചെയ്തു.

വിശകലനം ചെയ്ത കമ്പനികളുടെ ചാറ്റ്ജിപിടി സ്കോറുകളും അടുത്ത ദിവസത്തെ സ്റ്റോക്ക് പ്രകടനവും തമ്മിൽ കാര്യമായ നല്ല ബന്ധം പഠനം കണ്ടെത്തി. ഉയർന്ന സ്‌കോറുകളുള്ള കമ്പനികൾക്ക് കുറഞ്ഞ സ്‌കോറുകളേക്കാൾ മികച്ച വരുമാനം ലഭിക്കും. സ്റ്റോക്ക് ചലനങ്ങൾ പ്രവചിക്കാൻ തലക്കെട്ടുകളിൽ നിന്നും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ നിന്നുമുള്ള ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച പരമ്പരാഗത വികാര വിശകലന രീതികളെ ChatGPT മറികടന്നു.

ചാറ്റ് ജി പി ടി പോലെയുള്ള നൂതന ഭാഷാ മോഡലുകൾ നിക്ഷേപ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്ന പ്രക്രിയകളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് കൂടുതൽ കൃത്യമായ പ്രവചനങ്ങൾക്ക് വഴിയൊരുക്കുമെന്നും ക്വാണ്ടിറ്റേറ്റീവ് ട്രേഡിംഗ് തന്ത്രങ്ങളുടെ പ്രകടനം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും ഗവേഷകർ നിഗമനം ചെയ്തു. പരമ്പരാഗത മോഡലുകൾ ChatGPT-ൽ നിന്നുള്ള വികാര സ്കോറുകളിൽ അധിക പ്രവചന ശക്തി നൽകുന്നില്ലെന്ന് പഠനം തെളിയിച്ചു. ഭാവിയിലെ സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റ് ചലനങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന നിക്ഷേപകർക്ക് ChatGPT വാഗ്ദാനങ്ങൾ നൽകിയേക്കാമെന്ന് ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റ് റിട്ടേണുകൾ പ്രവചിക്കുന്നതിൽ ChatGPT യുടെയും മറ്റ് നൂതന ഭാഷാ മോഡലുകളുടെയും ഉപയോഗ സാധ്യത പ്രതീക്ഷ നൽകുന്നതാണെങ്കിലും, പ്രതീക്ഷിച്ച കൃത്യതയും സഹായവും നൽകുന്നില്ലെങ്കിൽ അത് ഉണ്ടാക്കിയേക്കാവുന്ന അപകടസാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് വിപണിയിൽ ആശങ്കയുണ്ട്. ഈ ജാഗ്രത ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ബ്ലൂംബെർഗ് അടുത്തിടെ ഒരു പുതിയ GPT-അധിഷ്‌ഠിത ഭാഷാ മോഡൽ BloombergGPT എന്ന പേരിൽ പുറത്തിറക്കി, അത് ഇംഗ്ലീഷ് ഭാഷയിലുള്ള സാമ്പത്തിക രേഖകൾ, വാർത്തകൾ, ഫയലിംഗുകൾ, പ്രസ് റിലീസുകൾ, സോഷ്യൽ മീഡിയ എന്നിവ അടങ്ങുന്ന ഒരു ഡാറ്റാസെറ്റിൽ പരിശീലിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. ഈ പുതിയ മോഡൽ നിലവിലുള്ള സ്വാഭാവിക ഭാഷാ പ്രോസസ്സിംഗ് ജോലികളായ വികാര വിശകലനം, വാർത്താ വർഗ്ഗീകരണം, തലക്കെട്ട് സൃഷ്ടിക്കൽ, ചോദ്യോത്തരങ്ങൾ, മറ്റ് ചോദ്യങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ജോലികൾ എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്തുമെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു.

നവീകരിക്കുന്ന ഒരേയൊരു കമ്പനി ബ്ലൂംബെർഗ് മാത്രമല്ല. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബിസിനസ്സുകൾ തങ്ങളുടെ നിലവിലുള്ള ബിസിനസ്സ് മോഡലുകളിലേക്ക് AI സംയോജിപ്പിക്കാൻ തീവ്രശ്രമത്തിലാണ്, പക്ഷേ വിതരണം വിരളമാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് ഏതൊരു ബിസിനസ്സിനേയും അവരുടെ നിലവിലുള്ള മോഡലിലേക്ക് AI സമന്വയിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിനായി GenesisAI ഒരു മാർക്കറ്റ് പ്ലേസ് നിർമ്മിക്കുന്നത്, അത് സാധ്യമാക്കുന്നതിന് ഇത് റീട്ടെയിൽ നിക്ഷേപകരിൽ നിന്ന് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് സ്വരൂപിക്കുന്നു
റിനൈസൻസ് ടെക്നോളജീസിലെ ജിം സൈമൺസ് ദശാബ്ദങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് മെഷീൻ ലേണിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് അൽഗോരിതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൽ മുൻനിരക്കാരനായിരുന്നു. എന്നാൽ ഈ സ്ഥാപനങ്ങൾ സ്വയം പഠനമോ ശക്തിപ്പെടുത്തൽ പഠനമോ പോലുള്ള അത്യാധുനിക ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് (AI) രീതികൾ ഉപയോഗിച്ച് ഓട്ടോമേറ്റഡ് പ്രവർത്തനങ്ങളിലേക്ക് പൂർണ്ണമായി മാറിയിട്ടില്ല. പകരം, അവർ വിപുലമായ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളിലും “സിദ്ധാന്തം-ആദ്യം” സമീപനത്തിലും ആശ്രയിക്കുന്നത് തുടരുന്നു.

ആശങ്കകൾ പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ, സാമ്പത്തിക വ്യവസായത്തിൽ AI യുടെ ഉപയോഗം അതിവേഗം വളരുകയും വ്യവസായത്തിൽ ഒരു യഥാർത്ഥ ഗെയിം മാറ്റുകയും ചെയ്യും.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *