ബൈഡൻ അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ മരിക്കാൻ സാധ്യതയെന്ന് നിക്കി ഹേലി

Spread the love

ന്യൂയോർക് :പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ (80) അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ മരിക്കാൻ സാധ്യതയെന്നും അടുത്ത വർഷം വീണ്ടും തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിക്കണമെങ്കിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുയായികൾ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമലാ ഹാരിസിനെ ആശ്രയിക്കേണ്ടിവരുമെന്നും റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി നിക്കി ഹേലി പറഞ്ഞു.

2024-ൽ താൻ വീണ്ടും മത്സരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നു , ജോ ബൈഡന് നിങ്ങൾ വോട്ട് ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ശരിക്കും ഒരു പ്രസിഡന്റ് ഹാരിസിനെയാണ് കണക്കാക്കുന്നത്, കാരണം നമുക്കെല്ലാവർക്കും വളരെ വ്യക്തമായി പറയാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. 86 വയസ്സ് വരെ അത് സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്ന ഒന്നല്ല, ”51 കാരിയായ ഹേലി ഫോക്സ് ന്യൂസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

“നിങ്ങൾക്ക് അറിയാവുന്നതുപോലെ, ഇവിടെ നിന്നുള്ള പ്രചാരണങ്ങളോട് ഞങ്ങൾ നേരിട്ട് പ്രതികരിക്കില്ല. ഹേലിയുടെ അഭിപ്രായങ്ങളെക്കുറിച്ച് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ നിന്നുള്ള അസാധാരണമായ മൂർച്ചയുള്ള പ്രതികരണത്തിൽ, ഡെപ്യൂട്ടി പ്രസ് സെക്രട്ടറി ആൻഡ്രൂ ബേറ്റ്സ് എൻ‌ബി‌സി ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു,

ഒരു “പുതിയ തലമുറ” നേതൃത്വത്തെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയാണ് ഹേലി തന്റെ പ്രസിഡൻഷ്യൽ ബിഡ് രൂപപ്പെടുത്തിയത്. തന്റെ കാമ്പെയ്‌ൻ ആരംഭിച്ച ഒരു പ്രസംഗത്തിൽ, 75 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള രാഷ്ട്രീയക്കാർ ഒരു മാനസിക കഴിവ് പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് അവർ നിർദ്ദേശിച്ചു – പ്രഥമ വനിത ജിൽ ബൈഡൻ ഈ നിർദ്ദേശം “പരിഹാസ്യമാണ്” എന്ന് ആക്ഷേപിച്ചു.

യു.എസ് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ പ്രസിഡന്റായ ബിഡൻ തന്റെ പ്രായം 2024-ലേക്ക് കടക്കുന്നതിനെ കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾക്കെതിരെ പ്രവർത്തിക്കുന്നതിനിടെയാണ് അവരുടെ ഏറ്റവും പുതിയ പരാമർശങ്ങൾ. ആശ്രയയോഗ്യരായ വോട്ടർമാരായി മാറുന്ന പ്രായമായ അമേരിക്കക്കാരെ അകറ്റിനിർത്താതെ കാമ്പെയ്‌നിൽ വിഷയം എത്രത്തോളം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുമെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ വിലയിരുത്തുന്നു.

Report :  പി പി ചെറിയാൻ

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *