ആർമി ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ കൂട്ടിയിടിച്ച് മൂന്ന് സൈനികർ മരിച്ചു : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

അലാസ്ക:അലാസ്കയിലെ ഹീലിക്ക് സമീപം സൈനിക പരിശീലന കഴിഞ്ഞു മടങ്ങുകയായിരുന്ന രണ്ട് എഎച്ച്-64 അപ്പാച്ചെ ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ വ്യാഴാഴ്ച കൂട്ടിയിടിച്ച് മൂന്ന് സൈനികർ കൊല്ലപ്പെടുകയും മറ്റൊരാൾക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തതായി യുഎസ് ആർമി അധികൃതർ അറിയിച്ചു.
ഫോർട്ട് വെയ്ൻ‌റൈറ്റിന്റെ തെക്ക് 100 മൈൽ അകലെയാണ് അപകടമുണ്ടായത്,

രണ്ട് സൈനികർ സംഭവസ്ഥലത്തും മൂന്നാമത്തേത് ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനിടയിലും മരിച്ചുവെന്ന് യുഎസ് ആർമിയുടെ 11-ാമത് എയർബോൺ ഡിവിഷനിൽ നിന്നുള്ള അറിയിപ്പ് പറയുന്നു.

മരിച്ചവരുടെ പേരുവിവരങ്ങൾ അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളെ അറിയിച്ചതിന് ശേഷം 24 മണിക്കൂർ വരെ മറച്ചുവെക്കുന്നതായി പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

സൈനികരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്കും അവരുടെ സഹ സൈനികർക്കും ഡിവിഷനും ഇത് അവിശ്വസനീയമായ നഷ്ടമാണ്,” 11-ആം എയർബോൺ ഡിവിഷന്റെ കമാൻഡിംഗ് ജനറൽ മേജർ ജനറൽ ബ്രയാൻ ഈഫ്‌ലർ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങളുടെ ഹൃദയങ്ങളും പ്രാർത്ഥനകളും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളിലേക്കും സുഹൃത്തുക്കളിലേക്കും പ്രിയപ്പെട്ടവരിലേക്കും പോകുന്നു, അവരെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ സൈന്യത്തിന്റെ മുഴുവൻ വിഭവങ്ങളും ഞങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നു.”

രക്ഷപ്പെട്ട സൈനികൻ ഫെയർബാങ്ക്‌സ് മെമ്മോറിയൽ ഹോസ്പിറ്റലിൽ സ്ഥിരതയുള്ളവരാണെന്ന് യുഎസ് ആർമി അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

കെന്റക്കിയിലെ ഫോർട്ട് കാംബെല്ലിന് സമീപം രാത്രികാല പരിശീലന ദൗത്യത്തിനിടെ രണ്ട് HH-60 ബ്ലാക്ക് ഹോക്ക് ഹെലികോപ്റ്ററുകൾ തകർന്ന് ഒമ്പത് സൈനികർ കൊല്ലപ്പെട്ട് ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ നടന്ന ഈ സംഭവത്തെ കുറിച്ചു അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *