സർക്കാരിന്റെ ബില്ലുകൾ കൃത്യസമയത്ത് അടയ്‌ക്കുന്നതിന് പണമില്ലാതെ വരുമെന്നു ട്രഷറി സെക്രട്ടറി

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡി സി :സർക്കാരിന്റെ ബില്ലുകൾ കൃത്യസമയത്ത് അടയ്‌ക്കുന്നതിന് പണമില്ലാതെ വരുമെന്നു ട്രഷറി സെക്രട്ടറി.ജാനറ്റ് എൽ. യെല്ലൻ .അമേരിക്കയ്ക്ക് ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കുന്നത് തുടരണമെങ്കിൽ കടം പരിധി ഉയർത്തുകയോ താൽക്കാലികമായി നിർത്തുകയോ ചെയ്യണമെന്ന് കോൺഗ്രസിനോട് യെല്ലൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.,ജൂൺ 1-നകം യുഎസിന്റെ പണം തീരുമെന്നും യെല്ലൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. പ്രസിഡന്റ് ബൈഡനും നിയമനിർമ്മാതാക്കളും ഈ വിഷയത്തിൽ വേഗത്തിൽ കരാറിലെത്തണമെന്നും ട്രഷറി സെക്രട്ടറി ജാനറ്റ് എൽ. യെല്ലൻ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു,

യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സിന് എക്‌സ്-ഡേറ്റ് എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന സമയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ കൃത്യമായ മുന്നറിയിപ്പ്, സർക്കാരിന്റെ എല്ലാ ബില്ലുകളും കൃത്യസമയത്ത് അടയ്‌ക്കുന്നതിന് പണമില്ലാതെ വരുന്നതിന് മുമ്പ് നിയമനിർമ്മാതാക്കൾക്ക് ഒരു കരാറിലെത്തേണ്ട സമയത്തെ നാടകീയമായി കുറയ്ക്കുന്നു. പുതിയ ടൈംലൈൻ, ഗവൺമെന്റ് ചെലവുകളെച്ചൊല്ലി സഭയും സെനറ്റും ബൈഡനും തമ്മിൽ ചർച്ചകൾ നടത്താൻ നിർബന്ധിതരായേക്കാം – അല്ലെങ്കിൽ ചെലവ് ചുരുക്കലുകളില്ലാതെ പരിധി ഉയർത്താൻ വിസമ്മതിച്ച പ്രസിഡന്റും ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരും തമ്മിലുള്ള ഉയർന്ന തർക്കം തുടരുമെന്നും അവർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

സാമ്പത്തിക പ്രശ്‌നങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ മെയ് 9 ന് ഒരു മീറ്റിംഗ് ആവശ്യപ്പെടാൻ ബിഡൻ തിങ്കളാഴ്ച കോൺഗ്രസിലെ നാല് പ്രമുഖ നേതാക്കളായ കലിഫോർണിയയിലെ സ്പീക്കർ കെവിൻ മക്കാർത്തിയെയും ന്യൂയോർക്കിലെ പ്രതിനിധി ഹക്കീം ജെഫ്രീസിനെയും ന്യൂയോർക്കിലെ സെനറ്റർ ചക്ക് ഷൂമർ , ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ്; ന്യൂനപക്ഷ നേതാവായ കെന്റക്കിയിലെ സെനറ്റർ മിച്ച് മക്കോണൽ എന്നിവരെ വിളിച്ചു.

അമേരിക്കയ്ക്ക് കടമെടുക്കാൻ കഴിയുന്ന മൊത്തം പണത്തിന്റെ പരിധി ഉയർത്തുന്ന കടത്തിന്റെ പരിധി ഉയർത്തുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്നത് സാമ്പത്തിക വിപണിയെ കുലുക്കുമെന്നും ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക് തള്ളിവിടുമെന്നും സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഒരു ബജറ്റ് കമ്മി ഉള്ളതിനാൽ എടുക്കുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ പണം ചെലവഴിക്കുന്നു – ബില്ലുകൾ അടയ്ക്കുന്നതിന് വലിയ തുക കടം വാങ്ങണം. സോഷ്യൽ സെക്യൂരിറ്റി ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകുന്നതിനു പുറമേ, സൈനികർക്കും സർക്കാർ ജീവനക്കാർക്കും ശമ്പളത്തോടൊപ്പം, യു.എസ്. അതിന്റെ കടബാധ്യതയുള്ള ബോണ്ട് ഹോൾഡർമാർക്ക് പലിശയും മറ്റ് പേയ്മെന്റുകളും നൽകേണ്ടതുണ്ട്.

ട്രഷറി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ജൂൺ ആദ്യം പണം തീർന്നുപോകുമെന്ന് മുമ്പ് പ്രവചിച്ചിരുന്നു, എന്നാൽ പുതിയ കണക്ക് ആഴ്ചകൾക്കുള്ളിൽ ബോണ്ട് ഹോൾഡർമാർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില പേയ്‌മെന്റുകൾ നടത്താൻ അമേരിക്കയ്ക്ക് കഴിയില്ലെന്ന ഭയാനകമായ സാധ്യത ഉയർത്തുന്നു.

“നിലവിലെ പ്രവചനങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, സർക്കാർ അതിന്റെ പേയ്‌മെന്റുകൾ തുടരുമെന്ന് ദീർഘകാല ഉറപ്പ് നൽകുന്ന തരത്തിൽ കടത്തിന്റെ പരിധി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനോ താൽക്കാലികമായി നിർത്തുന്നതിനോ കോൺഗ്രസ് എത്രയും വേഗം പ്രവർത്തിക്കേണ്ടത് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്,” മിസ്. യെല്ലൻ ഒരു കത്തിൽ പറഞ്ഞു.നേരത്തെ വിചാരിച്ചതിലും വേഗത്തിൽ സമയം തീർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് ബജറ്റ് ഓഫീസും തിങ്കളാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *