ഫെഡറൽ നികുതി, തോക്ക് ചാർജുകൾ – മകൻ ഹണ്ടറിനെ പ്രതിരോധിച്ചു ബൈഡൻ – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ:നാല് വർഷത്തെ ക്രിമിനൽ അന്വേഷണത്തിന് ശേഷം പ്രസിഡന്റിന്റെ മകനെതിരെ നികുതി, തോക്ക് ലംഘനം എന്നിവ ചുമത്തണോ എന്ന കാര്യത്തിൽ ഫെഡറൽ പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ തീരുമാനത്തിന് തയാറാകുന്നതിനു മുൻപ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ തന്റെ മകൻ ഹണ്ടറിനെ ന്യായീകരിച്ചു രംഗത്തെത്തി.

“ഒന്നാമതായി, എന്റെ മകൻ ഒരു തെറ്റും ചെയ്തിട്ടില്ല,” ബൈഡൻ “എംഎസ്എൻബിസിയിലെ പതിനൊന്നാം മണിക്കൂർ” അവതാരകയായ സ്റ്റെഫാനി റൂഹ്ലെയുമായുള്ള അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. “ഞാൻ ഹണ്ടറിനെ വിശ്വസിക്കുന്നു, എനിക്ക് അവനിൽ വിശ്വാസമുണ്ട്.”

മകനെതിരായ ആരോപണങ്ങൾ തന്റെ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ, താൻ ഹണ്ടറിനൊപ്പം നിൽക്കുന്നുവെന്ന് ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.”അത് എന്റെ പ്രസിഡൻസിയെ സ്വാധീനിക്കുന്നു, അദ്ദേഹത്തെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് അഭിമാനം തോന്നുന്നു,” പ്രസിഡന്റ് പറഞ്ഞു.

നികുതികൾ ഫയൽ ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിന് ഹണ്ടർ ബൈഡനെതിരെ രണ്ട് തെറ്റിദ്ധാരണകൾ, ഒരു വർഷത്തെ നികുതിവെട്ടിപ്പ്, ഒരു വർഷത്തെ നികുതിവെട്ടിപ്പ്, തോക്ക് ചാർജ് എന്നിവയും കുറ്റകരമായ ഒരു കുറ്റകൃത്യമായി കണക്കാക്കണോ എന്ന് ഫെഡറൽ പ്രോസിക്യൂട്ടർമാർ വിലയിരുത്തുന്നു. കുറ്റകരമായ നികുതി ഫയലിംഗിൽ താൻ അനുരഞ്ജനം നടത്തിയതായി ഹണ്ടർ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു.

കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ വിസിൽബ്ലോവർ പരിരക്ഷ തേടുന്ന ഒരു ഐആർഎസ് പ്രത്യേക ഏജന്റിന്റെ ആരോപണങ്ങൾ വൈറ്റ് ഹൗസ് തള്ളിക്കളഞ്ഞു. ബൈഡൻ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്നും നീതിന്യായ വകുപ്പിനെ രാഷ്ട്രീയവത്കരിക്കില്ലെന്ന വാഗ്ദാനത്തിൽ പ്രസിഡന്റ് ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നുവെന്നും സഹായികൾ തറപ്പിച്ചുപറയുന്നു.
പ്രസിഡന്റ് വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള പ്രചാരണം ആരംഭിക്കുമ്പോൾ ഏത് ഫലവും ബൈഡനിലേക്കും കുടുംബത്തിലേക്കും ദേശീയ ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കും.തന്റെ കാര്യങ്ങൾ “നിയമപരമായും ഉചിതമായും” കൈകാര്യം ചെയ്തുവെന്ന് പറഞ്ഞ് നികുതി കേസിൽ ഹണ്ടർ തെറ്റ് നിഷേധിച്ചു.

കാപ്പിറ്റോൾ ഹില്ലിലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ നിന്നും 2024 ലെ ജി‌ഒ‌പി നാമനിർദ്ദേശത്തിനുള്ള മുൻ‌നിര മത്സരാർത്ഥിയായ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിൽ നിന്നും അന്വേഷണം ശ്രദ്ധ ആകർഷിച്ചു, അവർ ബൈഡനെ വിദേശ സർക്കാരുകളുമായുള്ള ബിസിനസ്സ് ഇടപാടുകളുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു.

നാലുവർഷത്തെ അന്വേഷണത്തിനൊടുവിലാണ് നീതിന്യായ വകുപ്പിന്റെ തീരുമാനം പുറത്തുവരുന്നത്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *