മകനെ സംരക്ഷികുന്നതിനിടയിൽ മാതാവ് ഡെപ്യൂട്ടിക്കു നായ്ക്കളുടെ ആക്രമണത്തിൽ ദാരുണാന്ധ്യം : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഇന്ത്യാനപോളിസ്: 8 വയസ്സുള്ള മകനെ സംരക്ഷികുന്നതിനിടയിൽ ഇന്ത്യാന ഷെരീഫിന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി തമീക്ക വൈറ്റ് (46) നായ്ക്കളുടെ ആക്രമണത്തിൽ മരിച്ചതായി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു.
ഇന്ത്യാനയിലെ ദീർഘനാളത്തെ ഡെപ്യൂട്ടി, , ചൊവ്വാഴ്ച രാത്രി, തന്റെ വീട്ടിൽ വെച്ച് നായയുടെ ആക്രമണത്തിൽ തന്റെ ഇളയ മകനെ സംരക്ഷിക്കുകയായിരുന്നുവെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. പ്രാദേശിക സമയം രാത്രി 7.45ഓടെയാണ് നായയുടെ ആക്രമണം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്.

മരിയൻ കൗണ്ടി ഷെരീഫിന്റെ ഓഫീസിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന തമീക്ക വൈറ്റ് (46) നഗരത്തിന്റെ കിഴക്ക് ഭാഗത്തുള്ള അവരുടെ വീട്ടിൽ ഇന്ത്യാനാപൊളിസ് പോലീസ് എത്തിച്ചേർന്നു. നായയുടെ ആക്രമണത്തിൽ
ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റ തമീക്കയെ ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചുവെങ്കിലും ജീവൻ രക്ഷിക്കാനായില്ല
കടിയേറ്റ വൈറ്റിന്റെ 8 വയസ്സുള്ള മകൻ പരിക്കുകളിൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചുവരികയാണ്.

17 വർഷം മരിയോൺ കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ഓഫീസിൽ ഡെപ്യൂട്ടി ആയി സേവനമനുഷ്ഠിച്ച തമീക്ക”തന്റെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട വ്യക്തിയെ സംരക്ഷിച്ചുകൊണ്ട് ഇന്നലെ രാത്രി മരണത്തിനു കീഴടങ്ങി ,” ആക്രമണത്തിന്റെ പിറ്റേന്ന് ഷെരീഫ് ഓഫീസിലെ വൈറ്റിന്റെ കമാൻഡർ ബ്രിട്ടാനി സെലിഗ്മാൻ പറഞ്ഞു.

ആക്രമണകാരിയായ നായയെ പോലീസ് വെടിവെച്ച് കൊലപ്പെടുത്തി. നായ തങ്ങൾക്ക് നേരെ ചാർജെടുത്തപ്പോൾ വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും ഇൻഡ്യാനപൊളിസ് പോലീസ് പറഞ്ഞു.

2007 മുതൽ ജുഡീഷ്യൽ എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡിവിഷനിൽ ഒരു ഡെപ്യൂട്ടി ഷെരീഫായി വൈറ്റ് സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു, ഇത് തടവുകാരെ കോടതികളിലേക്കും പുറത്തേക്കും കൊണ്ടുപോകുന്നതിനും കുറ്റകരമായ നികുതികൾ ശേഖരിക്കുന്നതിനും നിയമപരമായ നടപടിക്രമങ്ങൾ നൽകുന്നതിനും മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്നു. ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ, ഷെരീഫ് കെറി ഫോറെസ്റ്റൽ വൈറ്റിനെ അറിയാവുന്ന എല്ലാവരോടും ഒരു “ബ്രൈറ്റ് ലൈറ്റ്” എന്ന് വിളിക്കുകയും അവളുടെ 17 വർഷത്തെ സേവനത്തിന് ഏജൻസി നന്ദിയുള്ളവരാണെന്നും പറഞ്ഞു.

വൈറ്റിന്റെ മുഖത്ത് എപ്പോഴും പുഞ്ചിരിയുണ്ടായിരുന്നുവെന്നും ബില്ല്യാർഡിനോടുള്ള അഭിനിവേശമായിരുന്നുവെന്നും ബുധനാഴ്ച ഇൻഡ്യാനപൊളിസിലെ കമ്മ്യൂണിറ്റി ജസ്റ്റിസ് കാമ്പസിൽ നടന്ന പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ഓഫീസർ ബ്രിട്ടാനി സെലിഗ്മാൻ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.
ആക്രമണകാരിയായ നായ വൈറ്റിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ളതല്ലെന്നും ഉടമയെ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും ഇന്ത്യാനാപൊളിസ് മെട്രോപൊളിറ്റൻ പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ വക്താവ് പറഞ്ഞു. നായയുടെ ഉടമയെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ പുറത്തുവിടാൻ അവർ വിസമ്മതിച്ചു.

മരിച്ച നായയെയും മൂന്ന് നായകളെയും ഒരു പൂച്ചയെയും തൊഴിലാളികൾ വീട്ടിൽ നിന്ന് പിടികൂടിയതായി ഇൻഡ്യാനപൊളിസ് അനിമൽ കെയർ സർവീസസ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ഡിഎൻഎ പരിശോധന കൂടാതെ ഇനങ്ങളെ സ്ഥിരീകരിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് പറഞ്ഞു, എന്നാൽ എല്ലാ നായ്ക്കളും “പിറ്റ്ബുൾ-ടൈപ്പ്” ആണെന്ന് പറഞ്ഞു.ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണത്തിന്റെ ഭാഗമായാണ് മൃഗങ്ങളെ പിടികൂടിയത്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *