ലിൻഡ യാക്കാരിനോയെ ട്വിറ്റർ സിഇഒ ആയി എലോൺ മസ്‌ക് നിയമിച്ചു

Spread the love

ന്യൂയോര്ക്ക്: ദീർഘകാല മീഡിയ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ലിൻഡ യാക്കാരിനോയെ ട്വിറ്ററിന്റെ പുതിയ സിഇഒ ആയി തിരഞ്ഞെടുത്തതായി എലോൺ മസ്‌ക് വെള്ളിയാഴ്ച അറിയിച്ചു .മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഈ റോളിൽ നിന്ന് പിന്മാറുമെന്ന് അദ്ദേഹം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

ലിൻഡ യാക്കാരിനോയെ ട്വിറ്ററിന്റെ പുതിയ CEO ആയി സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതിൽ ഞാൻ ആവേശത്തിലാണ്!” വെള്ളിയാഴ്ച ഒരു ട്വീറ്റിൽ മസ്‌ക് എഴുതി. അവർ “പ്രാഥമികമായി ബിസിനസ് പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും, അതേസമയം ഞാൻ ഉൽപ്പന്ന രൂപകൽപ്പനയിലും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യയിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കും” എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എൻബിസിയുവിലെ ഗ്ലോബൽ അഡ്വർടൈസിംഗിന്റെയും പാർട്ണർഷിപ്പുകളുടെയും ചെയർമാനായുള്ള തന്റെ റോൾ ഉപേക്ഷിക്കുകയാണെന്ന് യക്കാരിനോ നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.
“കോംകാസ്റ്റ് എൻ‌ബി‌സി യൂണിവേഴ്‌സലിന്റെ ഭാഗമാകാനും അവിശ്വസനീയമായ ടീമിനെ നയിക്കാനും കഴിഞ്ഞത് തികഞ്ഞ ബഹുമതിയാണ്,” അവർ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ കമ്പനിയെയും മുഴുവൻ വ്യവസായത്തെയും മാറ്റിമറിച്ചു.”

സിഇഒ റോളിൽ നിന്ന് മസ്‌ക് പിന്മാറുന്നുണ്ടെങ്കിലും, കമ്പനിയുടെ ഭാവി ദിശയിൽ അദ്ദേഹം കാര്യമായ നിയന്ത്രണം നിലനിർത്തും. കമ്പനിയുടെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ചെയർമാനായും സിടിഒയായും പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിന്റെ ഉടമയായും പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് മസ്‌ക് നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

Report : പി പി ചെറിയാൻ

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *