വെള്ളക്കാരുടെ മേധാവിത്വം ഏറ്റവും അപകടകരമായ തീവ്രവാദ ഭീഷണിയെന്നു ബൈഡൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡിസി :വെള്ളക്കാരുടെ മേധാവിത്വത്തെ രാജ്യത്തിന് ഏറ്റവും അപകടകരമായ തീവ്രവാദ ഭീഷണിയാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ. ശനിയാഴ്ച ഹോവാർഡ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയുടെ ഗ്രാജ്വേറ്റ് ക്ലാസ്സിൽ നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിലാണ് വെള്ളക്കാരുടെ മേധാവിത്വത്തെ ബൈഡൻ ശക്തിയായി അപലപിച്ചത് .

“നമ്മുടെ മാതൃരാജ്യത്തിലെ ഏറ്റവും അപകടകരമായ തീവ്രവാദ ഭീഷണിയാണ് വെള്ളക്കാരുടെ മേധാവിത്വം,” ബൈഡൻ ആവർത്തിച്ചു . “ഞാനൊരു കറുത്ത എച്ച്ബിസിയുവിൽ ആയതുകൊണ്ട് മാത്രമല്ല ഇത് പറയുന്നത്. ഞാൻ എവിടെ പോയാലും ഇത് പറയാറുണ്ട്.”

ഡിസിയിലെ ക്യാപിറ്റൽ വൺ അരീനയിൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ 2023 ബിരുദധാരികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട്, ബൈഡൻ യുഎസിനെ ആഭ്യന്തര സംഘട്ടനങ്ങളാൽ വലയുന്ന ഒരു രാഷ്ട്രമായി ചിത്രീകരിക്കുകയും തന്റെ 2020, 2024 പ്രചാരണ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളുടെ പ്രധാന സന്ദേശങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

നീതിയിലേക്കുള്ള നിർഭയമായ പുരോഗതി പലപ്പോഴും ഏറ്റവും പഴയതും ഏറ്റവും ദുഷിച്ചതുമായ ശക്തികളിൽ നിന്നുള്ള ക്രൂരമായ തിരിച്ചടിയെ അർത്ഥമാക്കുന്നു, ” ബൈഡൻ പറഞ്ഞു. “അതിന് കാരണം വെറുപ്പ് ഒരിക്കലും ഇല്ലാതാകുന്നില്ല. … അത് പാറകൾക്കടിയിൽ മാത്രം മറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. അതിന് ഓക്സിജൻ നൽകുമ്പോൾ അത് ആ പാറയുടെ അടിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് ഈ സത്യവും ഞങ്ങൾ അറിയുന്നത്: നിശബ്ദത ഒരു കൂട്ടുകെട്ടാണ്. ഞങ്ങൾക്ക് നിശബ്ദരായിരിക്കാൻ കഴിയില്ല.

ഹോവാർഡിന്റെ പ്രാരംഭ പ്രസംഗം നടത്തുന്ന ഏഴാമത്തെ സിറ്റിംഗ് പ്രസിഡന്റായ ബിഡന് എച്ച്ബിസിയുവിൽ നിന്ന് ഓണററി ഡോക്ടർ ഓഫ് ലെറ്റേഴ്സ് ലഭിച്ചു. ബൈഡന്റെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമലാ ഹാരിസ് ഹോവാർഡിൽ നിന്നാണ് ബിരുദം നേടിയിരുന്നത് .

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *