കമലാ ഹാരിസ് ലോകബാങ്ക് പ്രസിഡന്റ് അജയ് ബംഗയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി

Spread the love

വാഷിംഗ്‌ടൺ ഡിസി :വൈസ് പ്രസിഡന്റ് കമലാ ഹാരിസ് വൈറ്റ് ഹൗസിൽ ലോകബാങ്ക് പ്രസിഡന്റ് അജയ് ബംഗയുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി. പ്രസിഡന്റ് ബംഗ അധികാരമേറ്റതിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക കൂടിക്കാഴ്ചയായിരുന്നു.

ദാരിദ്ര്യം കുറയ്ക്കുന്നതിനും സുസ്ഥിര വികസന ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിനും വേണ്ടിയുള്ള നിക്ഷേപങ്ങൾ നടത്തുന്നതിനും നയപരിഷ്കാരങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ലോകബാങ്ക് ശ്രമങ്ങൾക്ക് ബൈഡൻ -ഹാരിസ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്റെ ശക്തമായ പിന്തുണ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അടിവരയിട്ടു. കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം, പകർച്ചവ്യാധികൾ, ദുർബലത, സംഘർഷം തുടങ്ങിയ ആഗോള വെല്ലുവിളികളെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള ശേഷി ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ദൗത്യം വിപുലീകരിക്കുന്നതുൾപ്പെടെ ലോകബാങ്കിനെ വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് സ്വീകരിച്ച നടപടികളെ അവർ പ്രശംസിച്ചു. ആഗോള വെല്ലുവിളികളെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നത് കടുത്ത ദാരിദ്ര്യം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും സമൃദ്ധി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ബാങ്കിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളുമായി പരസ്പരബന്ധിതമാണെന്നും അവിഭാജ്യമാണെന്നും അവർ അടിവരയിട്ടു. ഈ പരിണാമ സംരംഭം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനുള്ള പ്രസിഡന്റ് ബംഗയുടെ പ്രതിബദ്ധതയെയും ഉയർന്ന അഭിലാഷത്തെയും വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സ്വാഗതം ചെയ്തു.

സെപ്തംബർ G20 ലീഡേഴ്‌സ് ഉച്ചകോടിക്ക് മുന്നോടിയായി ലോകബാങ്ക് ഷെയർഹോൾഡർമാരുമായും പ്രസിഡന്റ് ബംഗയുമായും ചേർന്ന് പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിന്റെ ഉദ്ദേശ്യം വൈസ് പ്രസിഡന്റ് അറിയിച്ചു.
പൊതുമേഖലയ്ക്ക് മാത്രം വിപുലമായ വികസന ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റാൻ കഴിയില്ലെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, സ്വകാര്യ നിക്ഷേപം സമാഹരിക്കുന്നതിലെ അഭിലാഷത്തിന്റെ തോത് ഉയർത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു കർമ്മ പദ്ധതി വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും നടപ്പിലാക്കുന്നതിനും ലോകബാങ്കുമായും മറ്റ് ഓഹരി ഉടമകളുമായും പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ പ്രതിബദ്ധതയ്ക്ക് അടിവരയിടുകയും ചെയ്തു.

തെക്കുകിഴക്കൻ ഏഷ്യ മുതൽ ആഫ്രിക്ക വരെ കരീബിയൻ വരെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ബംഗയുമായി ചർച്ച ചെയ്തു. രാജ്യങ്ങൾക്ക് ശുദ്ധമായ ഊർജ്ജ പരിവർത്തനം ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിനും ആഘാതങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനും ആവശ്യമായ സാമ്പത്തിക ഉപകരണങ്ങളിലേക്കും ഉപകരണങ്ങളിലേക്കും പ്രവേശനം ഉണ്ടായിരിക്കണം. വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് മധ്യ അമേരിക്കയിലും ആഫ്രിക്കയിലും സ്വകാര്യ നിക്ഷേപം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള നിലവിലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ചും വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രസിഡന്റും ബംഗയും ചർച്ച ചെയ്തു. പ്രസിഡന്റ് ബംഗയ്‌ക്കൊപ്പം യു.എസ്-കരീബിയൻ ലീഡേഴ്‌സ് മീറ്റിംഗിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ജൂൺ 8-ന് ബഹാമാസിലേക്കുള്ള വൈസ് പ്രസിഡന്റിന്റെ യാത്രയ്ക്ക് തൊട്ടുമുമ്പാണ് ഈ കൂടിക്കാഴ്ച.

Report :  P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *