ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടാലും മത്സരത്തിൽ തുടരുമെന്ന് ട്രംപ്

Spread the love

ജോർജിയ :  ഈയാഴ്ച തനിക്കെതിരെ പുറപ്പെടുവിച്ച 37 എണ്ണമുള്ള ഫെഡറൽ ക്രിമിനൽ കുറ്റാരോപണത്തിന്റെ ഭാഗമായി താൻ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടാലും പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ശനിയാഴ്ച വ്യക്തമാക്കി.

“ഞാൻ ഒരിക്കലും പിന്നോട്ടില്ല ,” ട്രംപ് വിമാനത്തിൽ നടത്തിയ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. , ഞാൻ പോകുമായിരുന്നെങ്കിൽ, 2016 ലെ യഥാർത്ഥ മത്സരത്തിന് മുമ്പ് ഞാൻ പോകുമായിരുന്നു.

ജയിലിൽ നിന്നോ, ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട കുറ്റവാളിയായോ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കുന്നതിൽനിന്ന് ട്രംപിന് നിയമപരമായി വിലക്കില്ലായെങ്കിലും അത്തരമൊരു തീരുമാനം രാജ്യത്തിന്റെ രാഷ്ട്രീയ-നിയമ സംവിധാനങ്ങൾക്ക് വലിയ സമ്മർദ്ദ പരീക്ഷണമാകും.
മുൻ പ്രസിഡന്റ് പ്രത്യേക അഭിഭാഷകൻ ജാക്ക് സ്മിത്തിനെതിരെ രൂക്ഷമായ വിമർശനങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുകയും തനിക്കെതിരായ കേസ് രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിതവും ദുർബലവുമാണെന്ന് വാദിക്കുകയും ചെയ്തു. താൻ ശിക്ഷിക്കപ്പെടുകയില്ലെന്നും ട്രംപ് പ്രവചിച്ചു.

2024-ൽ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് വിജയിച്ചാൽ സ്വയം മാപ്പ് നൽകാനുള്ള സാധ്യത അദ്ദേഹം മാറ്റിവച്ചു. “എനിക്ക് അത് ഒരിക്കലും വേണ്ടിവരുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നില്ല,” ട്രംപ് പറഞ്ഞു. “ഞാൻ തെറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ല.
ശനിയാഴ്ച പകൽ മുഴുവൻ, ട്രംപിന്റെ ഉറച്ച പിന്തുണക്കാർ കൊളംബസിലെ വിമാനത്താവളത്തിൽ റൺവേയ്ക്ക് സമാന്തരമായി പോകുന്ന ഹൈവേയുടെ വശത്ത് “ട്രംപ്” എന്ന് പതിച്ച ജെറ്റ് താഴേക്ക് തൊടുന്നത് കാണാൻ അണിനിരന്നിരുന്നു .
ജോർജിയ സ്റ്റേറ്റ് പാർട്ടി കൺവെൻഷനിൽ, “മേക്ക് അമേരിക്ക ഗ്രേറ്റ് എഗെയ്ൻ” തൊപ്പികൾ ധരിച്ച ആളുകളെക്കൊണ്ട് നിറഞ്ഞിരുന്നു, മുൻ പ്രസിഡന്റ് സംസാരിക്കുമ്പോൾ ചില പ്രേക്ഷകർ “ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ സ്നേഹിക്കുന്നു” എന്ന് വിളിച്ചു പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഹൗസ് റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രചാരണ വിഭാഗത്തിന്റെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന ട്രംപ് പിന്തുണക്കാരനായ നോർത്ത് കരോലിന പ്രതിനിധി റിച്ചാർഡ് ഹഡ്‌സണും , ജോർജിയയിലെ കോൺഗ്രസ് വുമണും വിശ്വസ്തയുമായ മർജോറി ടെയ്‌ലർ ഗ്രീനും ട്രംപിനൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നു.

എന്നാൽ ക്ലാസിഫൈഡ് ഡോക്യുമെൻറ്‌സ് കേസും അതോടൊപ്പം വന്ന വിശദമായ, 49 പേജുള്ള കുറ്റപത്രവും – വളരെ ഗൗരവമുള്ളതാന്ന് , മുൻ പ്രസിഡന്റിന്റെ എതിരാളികൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിയമപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ പ്രചാരണത്തിൽ നിന്ന് മാറി നില്ക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *