പെൻസിൽവാനിയ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് ട്രൂപ്പർ കൊല്ലപ്പെട്ടു, ലെഫ്റ്റനന്റ് ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ പ്രതി ഏറ്റുമുട്ടലിൽ കൊല്ലപ്പെട്ടു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

പെൻസിൽവാനിയ , ജുനിയാറ്റ കൗണ്ടിയിൽ ശനിയാഴ്ചയുണ്ടായ വെടിവയ്പ്പിൽ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് ട്രൂപ്പർ 29 കാരനായ ട്രൂപ്പർ ജാക്വസ് റൂഗോ ജൂനിയർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ലെഫ്റ്റനന്റ് ജെയിംസ് വാഗ്നർക്കു (45) ന് ഗുരുതരമായി പരിക്കേക്കുകയും ചെയ്തതായി സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് അറിയിച്ചു. വെടിവയ്പ്പിൽ ഉൾപ്പെട്ട ഓഫീസർമാരെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. പരിക്കേറ്റ ജെയിംസ് വാഗ്നർ ഒരു ഏരിയാ ആശുപത്രിയിൽ ഗുരുതരാവസ്ഥയിലാണ്.ഡ്യൂട്ടിക്കിടെ മരിക്കുന്ന പെൻസിൽവാനിയ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസിലെ 104-ാമത്തെ അംഗമാണ് ജാക്വസ് റൂഗോയെന്നു സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് പറയുന്നു.

രാവിലെ 11 മണിക്ക് ശേഷം ഒരാൾ സംസ്ഥാന സൈനികരുമായി തർക്കത്തിൽ ഏർപെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് സംഭവം ആരംഭിച്ചതെന്നു ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.സംസ്ഥാന പോലീസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ലൂയിസ്‌ടൗൺ സ്റ്റേഷനിൽ റൈഫിളുമായി എത്തിയ പ്രതി പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്ത് പട്രോളിംഗ് വാഹനങ്ങൾക്ക് നേരെ വെടിയുതിർത്തു.

ജൂനിയാറ്റ കൗണ്ടിയിലെ തോംസൺടൗണിൽ നിന്നുള്ള 38 കാരനായ ബ്രാൻഡൻ സ്റ്റൈൻ ആണ് വെടിവെപ്പ് നടത്തിയതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ തിരിച്ചറിഞ്ഞു.ഹെലികോപ്റ്റർ ഉൾപ്പെടെ ഷൂട്ടർക്കായി വ്യാപകമായ തിരച്ചിൽ ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം ഉച്ചയോടെ വാഗ്നർ പ്രതിയെന്നു സംശയിക്കുന്ന സ്റ്റൈനെ കണ്ടെത്തി, അപ്പോഴാണ് സ്റ്റൈനിന്റെ തോക്കിൽ നിന്നുള്ള വെടിയേറ്റ് വാഗ്നറിന് ഗുരുതരമായി പരിക്കേറ്റതെന്നു പോലീസ് പറഞ്ഞു

കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം കൗണ്ടിയിൽ കൂടി വാഹനമോടിക്കുന്നതിനിടെ ട്രൂപ്പർ ജാക്വസ്റൂഗോയാണ് ഷൂട്ടറെ കണ്ടെത്തിയത്., ആ സമയത്ത് ഷൂട്ടർ തന്റെ കാറിന്റെ വിൻഡ്ഷീൽഡിലൂടെ സൈനികനെ വെടിവെച്ച് കൊല്ലുകയായിരുന്നു.

വെടിവെച്ചയാൾ ജൂനിയാറ്റ കൗണ്ടിയിലെ വാക്കർ ടൗൺഷിപ്പിലെ ഒരു ഗ്രാമീണ റെസിഡൻഷ്യൽ ഏരിയയിലേക്ക് രക്ഷപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

റെസിഡൻഷ്യൽ ഏരിയയിലൂടെയും പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്തിലൂടെയും സ്റ്റൈനെ പിന്തുടർന്നുവെങ്കിലും പാ ർക്കിംഗ് സ്ഥലത്ത് സ്റ്റൈൻ പോലീസിനുനേരെ വെടിവയ്പ്പ് ആരംഭിച്ചു, തുടർന്ന് അവിടെനിന്നും ഓടുന്നതിനിടയിൽ മരങ്ങൾക്കിടയിൽ കുടുങ്ങിയപ്പോൾ പോലീസ് സ്റ്റൈനെ വളയുകയും വെടിവച്ചു കൊല്ലുകയും ചെയ്തു, ലെഫ്റ്റനന്റ് കേണൽ ജോർജ്ജ് ഗിവൻസ് ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

പെൻസിൽവാനിയ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസിന് ഇതൊരു ദുരന്തമാണെന്ന് പെൻസിൽവാനിയ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് കമ്മീഷണർ കേണൽ ക്രിസ്റ്റഫർ പാരിസ് പറഞ്ഞു.“ഞങ്ങളുടെ സൈനികർക്ക് മാത്രമല്ല, അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്കും വേണ്ടി നിങ്ങളുടെ തുടർച്ചയായ പ്രാർത്ഥനകൾ ഞങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പെൻസിൽവാനിയ സ്റ്റേറ്റ് പോലീസിൽ 2020 ലാണ് റൂഗോ ചേർന്നത് കഴിഞ്ഞ വർഷം മാർച്ചിൽ ലൂയിസ്‌ടൗണിലെ ട്രൂപ്പ് ജിയിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്തു.

സൈനികന്റെ മരണത്തെത്തുടർന്ന് പെൻസിൽവാനിയ ഗവർണർ ജോഷ് ഷാപ്പിറോ കോമൺവെൽത്തിൽ പതാകകൾ പകുതി താഴ്ത്തി പറത്താൻ ഉത്തരവിട്ടു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *