വാൾമാർട്ടിൽ 23 പേരെ കൊന്നൊടുക്കിയ പ്രതിക്കു തുടർച്ചയായി 90 ജീവപര്യന്തം ശിക്ഷ

Spread the love

എൽ പാസോ(ടെക്സാസ്): ലാറ്റിനോകളെ ലക്ഷ്യമിട്ട് 2019 ൽ ടെക്സാസ് വാൾമാർട്ടിൽ 23 പേരെ കൊന്നൊടുക്കിയ വെള്ളക്കാരൻ എന്ന് സ്വയം വിശേഷിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന വെളുത്ത ദേശീയവാദിക്ക് വെള്ളിയാഴ്ച ഒരു ഫെഡറൽ ജഡ്ജി തുടർച്ചയായി 90 ജീവപര്യന്തം ശിക്ഷ വിധിച്ചു.

24 കാരനായ പാട്രിക് ക്രൂസിയസിനെ എൽ പാസോ കോടതിയാണ് ഫെഡറൽ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ ചുമത്തി ശിക്ഷിച്ചത് . ഫെബ്രുവരിയിൽ അദ്ദേഹം കുറ്റം സമ്മതിച്ചു. ഈ കേസിൽ അദ്ദേഹത്തിന് വധശിക്ഷ നേരിടേണ്ടി വന്നില്ല, പക്ഷേ ടെക്സാസിൽ അടുത്ത വർഷം തന്നെ വിചാരണ നടക്കാനിരിക്കുന്ന ഒരു കേസിൽ അദ്ദേഹത്തിന് ഇനിയും വധശിക്ഷ നൽകാം.

2019 ഓഗസ്റ്റ് 3 ന് എൽ പാസോയിലെ വാൾമാർട്ടിൽ നടന്ന കൂട്ട വെടിവയ്പ്പിൽ ക്രൂഷ്യസ് 23 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 22 പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. ഹിസ്പാനിക് ജനതയെ കൊല്ലാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടു യുഎസ്-മെക്സിക്കോ അതിർത്തിക്കടുത്തുള്ള ഒരു നഗരത്തിൽ കൂട്ടക്കൊല നടത്താൻ ഡാളസ് ഏരിയയിൽ നിന്ന് 650 മൈലിലധികം ഓടിച്ചു. ഷൂട്ടിംഗിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹം വിദ്വേഷം നിറഞ്ഞ പ്രകടനപത്രിക ഓൺലൈനിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.
ആധുനിക യു.എസ് ചരിത്രത്തിൽ ലാറ്റിനോകൾക്കെതിരെ നടന്ന ഏറ്റവും മാരകമായ ആക്രമണങ്ങളിൽ ഒന്നായിരുന്നു ഇത്, ഈ സംഭവം ഡസൻ കണക്കിന് കുടുംബങ്ങളെ നശിപ്പിക്കുകയും യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിലെയും മെക്സിക്കോയിലെയും കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ വല്ലാതെ വിറപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

നിരപരാധികളായ ജനങ്ങളുടെ ഹിസ്പാനിക് ഐഡന്റിറ്റിയും ദേശീയ വംശജരും ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ഈ കൂട്ടക്കൊലയിൽ ആഘാതമനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് ഈ ശിക്ഷ ഒരു ചെറിയ നീതി ലഭ്യമാക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” നീതിന്യായ വകുപ്പിന്റെ പൗരാവകാശ വിഭാഗത്തിലെ അസിസ്റ്റന്റ് അറ്റോർണി ജനറൽ ക്രിസ്റ്റൻ ക്ലാർക്ക് പറഞ്ഞു.ഈ ആക്രമണം, “ആധുനിക കാലത്ത് വെള്ളക്കാരായ ദേശീയവാദികൾ നയിക്കുന്ന അക്രമത്തിന്റെ ഏറ്റവും ഭീകരമായ പ്രവൃത്തികളിലൊന്നാണ്” എന്ന് ക്ലാർക്ക് പറഞ്ഞു.

Report : P.P.Cherian BSc, ARRT(R)

Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *