കുറ്റവാളിയാക്കി ജയിലിലടച്ചാൽ അവിടെ കിടന്നു തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെ നേരിടുമെന്ന് ട്രംപ് -പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

തനിക്ക് തടവ് ശിക്ഷ ലഭിച്ചാലും: കൂടുതൽ ആരോപണങ്ങൾ നേരിട്ടാലും വൈറ്റ് ഹൗസിന് വേണ്ടി പോരാടുമെന്ന് മുൻ പ്രസിഡന്റ് പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു.2024-ലെ മത്സരത്തിൽ നിന്ന് താൻ പിന്മാറില്ലെന്ന് ട്രംപ് പറഞ്ഞു .
രഹസ്യ രേഖകൾ സൂക്ഷിച്ചുവെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന മാർ-എ-ലാഗോയിൽ മറച്ചുവെച്ചതിന്റെ കൂടുതൽ തെളിവുകൾ പുറത്തുവന്നതിന് ശേഷം ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞ് താൻ തെറ്റൊന്നും ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വെള്ളിയാഴ്ച ആവർത്തിച്ചു

കൺസർവേറ്റീവ് റേഡിയോ അവതാരകൻ ജോൺ ഫ്രെഡറിക്‌സ് അദ്ദേഹത്തോട് കുറ്റക്കാരനാണെന്ന് കണ്ടെത്തി ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടാൽ തന്റെ പ്രചാരണം അവസാനിക്കുമോ എന്ന് ചോദ്യം ഉന്നയിച്ചു. “ഒരിക്കലും ഇല്ല, അതിന് കഴിയില്ലെന്നും ഇല്ലെന്നും പറയാൻ ഭരണഘടനയിൽ ഒന്നുമില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഡോക്യുമെന്റ് കേസിൽ മൂന്ന് പുതിയ ഫെഡറൽ ക്രിമിനൽ കുറ്റങ്ങൾ നേരിടുന്നു: നീതി തടസ്സപ്പെടുത്തിയതിന് ,ഇറാനിൽ ഉയർന്ന രഹസ്യാത്മക പെന്റഗൺ യുദ്ധ പദ്ധതി നിലനിർത്തിയതിനുൾപ്പെടെ രണ്ട് ആരോപണങ്ങക്കു പുറമെ ചാരവൃത്തി നിയമപ്രകാരമുള്ള അധിക കുറ്റവും.

മാർ-എ-ലാഗോ പ്രോപ്പർട്ടി മാനേജർ, 20 വർഷമായി ട്രംപിനായി ജോലി ചെയ്ത കാർലോസ് ഡി ഒലിവേര, മറ്റൊരു സഹായി വാൾട്ട് നൗട്ട എന്നിവരെ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതോടെ പ്രതികളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

ഒരു വസ്തുവിനെ മാറ്റിമറിക്കുക, നശിപ്പിക്കുക, വികൃതമാക്കുക, മറച്ചുവെക്കുക എന്നീ കുറ്റങ്ങളാണ് മൂന്നുപേരുടെയും പേരിൽ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്.

അടുത്ത വർഷം മേയിൽ വിചാരണ തീയതി നിശ്ചയിച്ചിരിക്കുന്നതിനാൽ, ശിക്ഷാവിധി ട്രംപിന്റെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഗുരുതരമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കും.

തനിക്കെതിരായ തെളിവുകൾ വർധിക്കുമ്പോഴും, താൻ ഒരു തെറ്റും ചെയ്തിട്ടില്ലെന്നും താൻ രാഷ്ട്രീയ വേട്ടയുടെ ഇരയാണെന്നും ട്രംപ് വാദിക്കുന്നത് തുടരുകയാണ്.

ട്രംപിന് നിയമപരമായി പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കാമെന്നും സെറ്റൺ ഹാളിലെ നിയമ പ്രൊഫസർ യൂജിൻ മാസോ പൊളിറ്റിക്കോയോട് പറഞ്ഞു.”ട്രംപിനെ മത്സരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയാൻ ഒന്നുമില്ല. ” മിസ്റ്റർ മാസോ പറഞ്ഞു.

ക്രിമിനൽ റെക്കോർഡ് ഇല്ലാത്തത് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്കുള്ള യോഗ്യതയായി യുഎസ് ഭരണഘടനയിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. 14 വർഷമായി യുഎസിൽ സ്ഥിരതാമസക്കാരായ 35 വയസ്സിൽ കുറയാത്ത സ്വാഭാവിക ജനിക്കുന്ന പൗരന്മാർക്ക് മാത്രമേ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കാൻ കഴിയൂ എന്ന് അതിൽ പറയുന്നു.

P.P.Cherian BSc, ARRT(R)
Freelance Reporter
Sunnyvale,Dallas

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *