കാമ്പസിലെ ജൂത വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഓൺലൈൻ ഭീഷണി, കോർണൽ വിദ്യാർത്ഥി അറസ്റ്റിൽ : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ന്യൂയോർക്ക് : ന്യൂയോർക്കിലെ പിറ്റ്‌സ്‌ഫോർഡിൽ നിന്നുള്ള കോർണൽ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ജൂനിയറായ പാട്രിക് ഡായ്, 21 അന്തർസംസ്ഥാന ആശയവിനിമയങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് മറ്റൊരാളെ കൊല്ലുകയോ പരിക്കേൽപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതിന് ഫെഡറൽ ക്രിമിനൽ പരാതിയിൽ ഇന്ന് അറസ്റ്റിലായി. യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് അറ്റോർണി കാർല ബി ഫ്രീഡ്മാൻ ആണ് പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്.

ഒരു ഓൺലൈൻ ചർച്ചാ സൈറ്റിലെ കോർനെൽ വിഭാഗത്തിൽ യഹൂദരുടെ മരണത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്ന പോസ്റ്റുകളും “104 പടിഞ്ഞാറ് വെടിയുതിർക്കാൻ പോകുന്നു” എന്ന പോസ്റ്റും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഭീഷണി സന്ദേശങ്ങൾ ഡായ് പോസ്റ്റ് ചെയ്തതായി പരാതി ആരോപിക്കുന്നു. മറ്റൊരു പോസ്റ്റിൽ, കാമ്പസിൽ കാണുന്ന ഏതൊരു ജൂത പുരുഷന്മാരെയും “കുത്തി” “കഴുത്ത് വെട്ടും”, ഏതെങ്കിലും യഹൂദ സ്ത്രീകളെ ബലാത്സംഗം ചെയ്ത് മലഞ്ചെരുവിൽ നിന്ന് എറിഞ്ഞുകളയും, ഏതെങ്കിലും ജൂത ശിശുക്കളുടെ ശിരഛേദം ചെയ്യുമെന്ന് ഡായ് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയതായി ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു. അതേ പോസ്റ്റിൽ, “കാമ്പസിലേക്ക് ഒരു ആക്രമണ റൈഫിൾ കൊണ്ടുവന്ന് നിങ്ങളെ എല്ലാ പന്നി ജൂതന്മാരെയും വെടിവച്ചുകൊല്ലുമെന്ന്” ഡായ് ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. പരാതിയിലെ ആരോപണങ്ങളും ആരോപണങ്ങളും ആരോപണങ്ങൾ മാത്രമാണ്. കുറ്റം തെളിയിക്കപ്പെടുന്നതുവരെ പ്രതി നിരപരാധിയായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

ഡായ്‌ക്കെതിരെ ചുമത്തിയ കുറ്റത്തിന് പരമാവധി 5 വർഷം വരെ തടവും $250,000 വരെ പിഴയും 3 വർഷം വരെ മേൽനോട്ടത്തിലുള്ള വിടുതലും ലഭിക്കും. പ്രതിയുടെ ലംഘനം, യുഎസ് ശിക്ഷാ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ, മറ്റ് ഘടകങ്ങൾ എന്നിവയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്രത്യേക ചട്ടം അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു ജഡ്ജിയാണ് പ്രതിയുടെ ശിക്ഷ വിധിക്കുന്നത്.

ന്യൂയോർക്കിലെ സിറാക്കൂസിലെ ഫെഡറൽ കോടതിയിൽ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് മജിസ്‌ട്രേറ്റ് ജഡ്ജിക്ക് മുമ്പാകെ ഡായ് നാളെ തന്റെ പ്രാഥമിക ഹാജരാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ന്യൂയോർക്ക് സ്റ്റേറ്റ് പോലീസ് ഉൾപ്പെടുന്ന എഫ്ബിഐയുടെ ജോയിന്റ് ടെററിസം ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സ് (ജെടിടിഎഫ്), കോർണൽ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റും ഇത്താക്ക പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റും ചേർന്ന് ഈ കേസ് അന്വേഷിക്കുന്നു. ന്യൂയോർക്കിലെ നോർത്തേൺ ഡിസ്ട്രിക്റ്റിനായുള്ള യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് അറ്റോർണി ഓഫീസ്, നീതിന്യായ വകുപ്പിന്റെ തീവ്രവാദ വിരുദ്ധ വിഭാഗവുമായി ചേർന്ന് കേസ് നടത്തുന്നു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *