നവജാതശിശുവിന് 14 പൗണ്ട്, എട്ട് ഔൺസ് കനേഡിയൻ ഹോസ്പിറ്റലിൽ പുതിയ റെക്കോർഡ് : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

ഒന്റാറിയോ : ഹാലോവീൻ ഡെലിവറി തീയതിക്ക് ഒരാഴ്ച മുൻപ് അഞ്ച് കുട്ടികളുടെ അമ്മയായ ബ്രിറ്റേനി അയേഴ്‌സിനു ജനിച്ച , നവജാതശിശുവിന്റെ ഭാരം 14 പൗണ്ട്, എട്ട് ഔൺസ്.കുഞ്ഞു ആരോഗ്യവാനാണെന്നും സങ്കീർണതകളൊന്നുമില്ലെന്നും കുടുംബം പറഞ്ഞു.

പ്രസവിക്കാൻ സഹായിച്ച കനേഡിയൻ ഡോക്ടർ ആൺകുഞ്ഞിന് 14 പൗണ്ട്, എട്ട് ഔൺസ്, 3 മാസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞിനോട് താരതമ്യപ്പെടുത്താവുന്ന ഭാരമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ “ഞെട്ടിപ്പോയി”. 2010-ൽ ഡാറ്റ ട്രാക്ക് ചെയ്യാൻ ആരംഭിച്ച കേംബ്രിഡ്ജ് മെമ്മോറിയൽ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ഈ ജനനം ഒരു പുതിയ റെക്കോർഡ് സ്ഥാപിച്ചു.

സിസേറിയൻ വഴിയോ സി-സെക്ഷൻ വഴിയോ ജനിച്ച സോണി അയേഴ്‌സ്, പിന്നീട് തെക്കൻ ഒന്റാറിയോയിലെ മാതാപിതാക്കളായ ബ്രിട്ടെനിയുടെയും ചാൻസിന്റെയും കൂടെ വീട്ടിലേക്ക് പോയി.

സോണിയുടെ രണ്ട് മൂത്ത സഹോദരന്മാർക്ക് ഓരോരുത്തർക്കും 13 പൗണ്ടിലധികം ഭാരമുണ്ടെന്നും സി-സെക്ഷൻ വഴി പ്രസവിച്ചവരാണെന്നും ഇപ്പോൾ അഞ്ച് വയസ്സുള്ള അമ്മയായ ബ്രിട്ടെനി അയേഴ്‌സ് പറയുന്നു.

തന്റെ ഭർത്താവും പിതാവും വളരെ ഉയരമുള്ളവരാണെന്നും ഇത് തന്റെ കുഞ്ഞിന്റെ ആകർഷകമായ വലുപ്പം വിശദീകരിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്നും ബ്രിട്ടെനി പറഞ്ഞു. എന്നിട്ടും, സോണി എത്ര വലിയ ആളായി മാറിയെന്ന് തനിക്ക് മനസ്സിലാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.”ഞങ്ങളുടെ സ്വപ്നങ്ങളിൽ ഒരിക്കലും അവൻ ഇത്രയും വലുതായിരിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതിയിരുന്നില്ല,” ഗുഡ് മോർണിംഗ് അമേരിക്കയ്ക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ചാൻസ് പറഞ്ഞു.

“2020 ലെ ഒരു വിശകലന പ്രകാരം ഒരു നവജാത ശിശുവിന്റെ ശരാശരി ഭാരം ഏകദേശം 7 പൗണ്ട് ആണ്. നേരത്തെ ജനിക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലായതിനാൽ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് പൊതുവെ മുൻ ദശകങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഭാരം കുറവാണ്.

ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സ് അംഗീകരിച്ച 1955-ൽ ഇറ്റലിയിൽ ജനിച്ച 22 പൗണ്ട് എട്ട് ഔൺസ് ആണ് ഇതുവരെ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും ഭാരമുള്ള കുഞ്ഞ്.

തനിക്ക് കൂടുതൽ നന്ദി പറയാനാവില്ല: “ഞങ്ങൾക്ക് മനോഹരമായ ഒരു കുടുംബമുണ്ട്, ഇത് സ്നേഹത്തിന്റെ അധ്വാനമാണ്.”എന്നാൽ കുടുംബം ഇപ്പോൾ പൂർണമാണെന്ന് അവളും ഭർത്താവും സമ്മതിക്കുന്നു.”ഇല്ല, ഇത് അവസാനമാണ്, അഞ്ച് മതി,” ചാൻസ് പറഞ്ഞു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *