ഇസ്രയേലിനു ഐക്യദാർഢ്യം, വാഷിംഗ്ടണിൽ ‘മാർച്ച് ഫോർ ഇസ്രായേൽ’ റാലി സംഘടിപ്പിച്ചു

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ:, നവംബർ 14 : ഹമാസുമായുള്ള യുദ്ധത്തിൽ ഇസ്രയേലിനോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിക്കാനും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന യഹൂദവിരുദ്ധതയെ അപലപിക്കാനും ‘മാർച്ച് ഫോർ ഇസ്രായേൽ’ എന്ന പേരിൽ ചൊവ്വാഴ്ച വാഷിംഗ്ടണിൽ പതിനായിരക്കണക്കിനാളുകൾ ഒത്തുചേർന്ന്‌ വൻ റാലി സംഘടിപ്പിച്ചു .റാലിയില്‍ കോണ്‍ഗ്രസിലെ മുതിര്‍ന്ന അംഗങ്ങള്‍ പ്രസംഗിച്ചു.

ദേശീയ മാളിൽ സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടിയതിനാൽ, കനത്ത സുരക്ഷയ്‌ക്കിടയിൽ ഡൗണ്ടൗണിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും തെരുവുകൾ അടച്ചു, പലരും ഇസ്രായേലി, യു.എസ് പതാകകൾ ഉയർത്തി പിടിച്ചിരുന്നു .പാലസ്തീന്‍ ഗ്രൂപ്പായ ഹമാസ് ബന്ദികളാക്കിയവരെ മോചിപ്പിക്കാന്‍ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്ന പ്ലക്കാര്‍ഡുകളുമേന്തിയാണ് ജനക്കൂട്ടം റാലിയിൽ പങ്കെടുത്തത്

“ഞങ്ങൾ വീണ്ടും ഉന്മൂലനം ചെയ്യപ്പെടില്ലെന്ന് ലോകത്തെ കാണിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്,” യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇസ്രായേലിൽ നിന്നുള്ള ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ ഹാക്കൻസാക്കിൽ നിന്നുള്ള വ്യക്തിഗത പരിശീലകനായ മാർക്കോ അബ്ബൂ (57) പറഞ്ഞു.

ഒക്ടോബര്‍ 7 ന് ഹമാസ് നടത്തിയ അപ്രതീക്ഷിത അതിര്‍ത്തി കടന്നുള്ള ആക്രമണത്തോടുള്ള ഇസ്രായേല്‍ സൈനിക പ്രതികരണത്തിന്റെ തീവ്രതയെച്ചൊല്ലി അമേരിക്കയില്‍ കടുത്ത വിവാദങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിട്ടും, റാലി ഗോയര്‍ സെര്‍ജി ക്രാവ്ചിക്ക് പറഞ്ഞു.

Report : പി പി ചെറിയാൻ

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *