ജനുവരി ആറിന് പെലോസിയുടെ ലാപ്‌ടോപ്പ് മോഷ്ടിക്കാൻ സഹായിച്ച അമ്മയ്ക്കും മകനും ശിക്ഷ : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ  : മുൻ ഹൗസ് സ്പീക്കർ നാൻസി പെലോസിയുടെ ലാപ്‌ടോപ്പ് മോഷ്ടിച്ചതിന് സഹായിച്ച അമ്മയ്ക്കും മകനും ബുധനാഴ്ച ശിക്ഷ വിധിച്ചു.-

യുഎസ് ജില്ലാ ജഡ്ജി ജിയാ കോബ് റോണ്ടനെ 18 മാസത്തെ വീട്ടുതടങ്കലിനും മൂണി-റോണ്ടന് 12 മാസത്തെ വീട്ടുതടങ്കലിനും വിധിച്ചു. ശിക്ഷയെ “ജയിൽ എന്നാൽ വീട്ടിൽ” എന്ന് അവർ വിശേഷിപ്പിച്ചു, അവർ 24/7 വീട്ടിലും തുടർന്ന് ഇരുവരും അഞ്ച് വർഷത്തേക്ക് പ്രൊബേഷനിലായിരിക്കും.
റാഫേൽ റോണ്ടന് 51 മാസവും മരിയൻ മൂണി-റോണ്ടന് 46 മാസവും തടവുശിക്ഷയാണ് സർക്കാർ ആവശ്യപ്പെട്ടത്.

മൂണി-റോണ്ടൺ ആണെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിച്ച ഒരു സ്ത്രീയുടെ അലാസ്കയിലെ വീട്ടിൽ എഫ്ബിഐ റെയ്ഡ് നടത്തിയതിന് ശേഷമാണ് ഈ ജോഡിയെ ഓൺലൈൻ സ്ലൂത്ത്സ് തിരിച്ചറിഞ്ഞത്. ആ സ്ത്രീ, മെർലിൻ ഹ്യൂപ്പർ, ജനുവരി 6 ന് കാപ്പിറ്റോൾ ഗ്രൗണ്ടിൽ ഭർത്താവിനൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നു, എന്നാൽ കെട്ടിടത്തിൽ പ്രവേശിച്ചതായി കാണുന്നില്ല. ഹ്യൂപ്പർമാർക്കെതിരെയും കുറ്റം ചുമത്തിയിട്ടില്ല.

കാപ്പിറ്റോൾ കലാപകാരികൾക്കെതിരായ നൂറുകണക്കിന് കേസുകളിൽ സഹായിച്ച ഓൺലൈൻ “രാജ്യദ്രോഹ വേട്ടക്കാർ” തിരിച്ചറിഞ്ഞതിന് ശേഷം 2021 ഒക്ടോബറിൽ മരിയൻ മൂണി-റോണ്ടണും മകൻ റാഫേൽ റോണ്ടണും അറസ്റ്റിലായി. പിന്നീട് ഇരുവരും മോഷണം സമ്മതിച്ചു.

ഇതൊരു ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കേസാണെന്നും പ്രതികളാരും ക്രിമിനൽ സൂത്രധാരന്മാരല്ലെന്നും “നിങ്ങൾ രണ്ടുപേരും മണ്ടന്മാരോ വിഡ്ഢികളോ ആണെന്ന് ഞാൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നില്ല,” എന്നാൽ അവർ “ജുവനൈൽ” പെരുമാറ്റത്തിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് ജഡ്ജി ജിയാ കോബ് പറഞ്ഞു.
P.P.Cherian BSc, ARRT(R) CT(R)
Freelance Reporter

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *