പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലത്തെ അട്ടിമറിക്കാൻ ശ്രമിച്ചുവെന്ന ആരോപണം തള്ളിക്കളയണമെന്ന അഭ്യർത്ഥന യുഎസ് ജില്ലാ ജഡ്ജി നിരസിച്ചു : പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ : 2020 ലെ പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലത്തെ അട്ടിമറിക്കാൻ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ശ്രമിച്ചുവെന്ന് ആരോപിക്കുന്ന പ്രത്യേക അഭിഭാഷകൻ ജാക്ക് സ്മിത്തിന്റെ കുറ്റപത്രം തള്ളിക്കളയാനുള്ള അഭ്യർത്ഥന യുഎസ് ജില്ലാ ജഡ്ജി താന്യ ചുട്കൻ നിരസിച്ചു.

ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന് വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കുന്ന അഭിഭാഷകർ നടത്തിയ അഭ്യർത്ഥന, കുറ്റപത്രം അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംസാര സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ ക്രിമിനൽ കുറ്റമാക്കുന്നുവെന്നും അങ്ങനെ ഒന്നാം ഭേദഗതി ലംഘിക്കുന്നുവെന്നും വാദിച്ചു. മുൻ പ്രസിഡന്റ് റിച്ചാർഡ് നിക്‌സന്റെ അധികാരത്തിലിരിക്കെ സിവിൽ നാശനഷ്ടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പ്രതിരോധം തിരിച്ചുവിളിക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിഭാഷകർ ചുട്കനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു, 1982 ലെ സുപ്രീം കോടതി വിധി വ്യവഹാരത്തിൽ നിന്ന് പ്രസിഡന്റിനെ സംരക്ഷിച്ചു.

1789 മുതൽ 2023 വരെ, 234 വർഷത്തെ ചരിത്രമനുസരിച്ചു ഒരു മുൻ പ്രസിഡന്റിനെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക പ്രവൃത്തികൾക്ക് കുറ്റപ്പെടുത്താനുള്ള അധികാരം നിലവിലില്ല എന്നതിന് ശക്തമായ തെളിവ് നൽകുന്നു,” അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഭിഭാഷകർ വാദിച്ചു.

ആ വാദം തള്ളി വെള്ളിയാഴ്ച, ചുട്‌കാൻ ഒരു കടുത്ത വിധി പുറപ്പെടുവിച്ചു, അത് ഒരു കാര്യം വ്യക്തമായി വ്യക്തമാക്കുന്നു: ട്രംപ് ഒരു രാജാവല്ല, അദ്ദേഹം ആരോപണങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരും.

“കമാൻഡർ ഇൻ ചീഫ് എന്ന നിലയിലുള്ള പ്രതിയുടെ നാല് വർഷത്തെ സേവനം, തന്റെ സഹപൗരന്മാരെ ഭരിക്കുന്ന ക്രിമിനൽ ഉത്തരവാദിത്തത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറാനുള്ള രാജാക്കന്മാരുടെ ദിവ്യാവകാശം അദ്ദേഹത്തിന് നൽകിയില്ല,” ചുത്കൻ വിധിയിൽ എഴുതി. “ഒന്നാം ഭേദഗതി ഒരു കുറ്റകൃത്യത്തിന്റെ ഉപകരണമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന സംസാരത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നില്ലെന്ന് നന്നായി സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.”

അമേരിക്കയുടെ ആദ്യ പ്രസിഡന്റ് ജോർജ്ജ് വാഷിംഗ്ടൺ നൽകിയ മുന്നറിയിപ്പുകൾക്ക് ചുട്കൻ തിരിച്ചടിച്ചു, “തന്ത്രശാലികളും അതിമോഹവും തത്വദീക്ഷയില്ലാത്തവരും” “നിയമങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള എല്ലാ തടസ്സങ്ങളും” മുതലെടുക്കുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

“ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, വാഷിംഗ്ടൺ മുൻകൂർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയതുപോലെ ഭരണത്തിന്റെ കടിഞ്ഞാൺ തട്ടിയെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചതിന് [ട്രംപ്] ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു,” ചുട്കൻ എഴുതി.

മാർച്ചിൽ വിചാരണ നടക്കാനിരിക്കുന്ന ഫെഡറൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഇടപെടൽ കേസിൽ പ്രോസിക്യൂഷൻ ഒഴിവാക്കാനുള്ള ട്രംപിന്റെ ശ്രമങ്ങൾക്കുള്ള പ്രഹരമാണ് ഈ വിധി.

2020-ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം അധികാരം നിലനിർത്താനുള്ള ട്രംപിന്റെ ശ്രമങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടും ജനുവരി 6-ന് ക്യാപിറ്റോളിൽ നടന്ന ആക്രമണത്തിലേക്ക് നയിച്ചതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നാല് കുറ്റങ്ങളാണ് സ്മിത്തിന്റെ കുറ്റപത്രത്തിൽ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്. . “സാധുവായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ അട്ടിമറിക്കുന്നതിനും നിയമവിരുദ്ധമായി അധികാരം നിലനിർത്തുന്നതിനുമായി മറ്റൊരു പ്രസിഡന്റും ഗൂഢാലോചനയിലും തടസ്സപ്പെടുത്തലിലും ഏർപ്പെട്ടിട്ടില്ല.” ട്രംപിന്റെ പ്രതിരോധ അവകാശ വാദത്തെ തള്ളി കൊണ്ട് സ്മിത്ത് ഈ മാസം ആദ്യം ഇങ്ങനെയാണ് വാദിച്ചത് .

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *