മുൻ സ്പീക്കർ കെവിൻ മക്കാർത്തി കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് വിരമിക്കൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു – പി പി ചെറിയാൻ

Spread the love

വാഷിങ്ടൺ ഡി സി :ഡിസംബർ അവസാനത്തോടെ താൻ കോൺഗ്രസിൽ നിന്ന് വിരമിക്കുമെന്ന് മുൻ യുഎസ് ഹൗസ് സ്പീക്കർ കെവിൻ മക്കാർത്തി പറഞ്ഞു.

58 കാരനായ മക്കാർത്തി ബുധനാഴ്ച വാൾസ്ട്രീറ്റ് ജേണലിലെ അഭിപ്രായപ്രകടനത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്.

റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിക്കാരനായ മക്കാർത്തിയെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാർട്ടിയിലെ ചില അംഗങ്ങളുടെ എതിർപ്പിനെത്തുടർത്തിന്നു ഒക്ടോബറിൽ സ്പീക്കർ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് പുറത്താക്കിയിരുന്നു . മക്കാർത്തി വിരമിക്കുന്നതിലൂടെ കോൺഗ്രസിൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടിയുടെ ഭൂരിപക്ഷത്തിൽ വീണ്ടും കുറവുണ്ടാകും.

ജനുവരിയിൽ സ്പീക്കറായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടതും ഒരുപോലെ പ്രക്ഷുബ്ധമായിരുന്നു, റോളിന് മതിയായ പിന്തുണ ലഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് 15 റൗണ്ട് വോട്ടുകൾ വേണ്ടിവന്നിരുന്നു

കോൺഗ്രസ് വിട്ടെങ്കിലും, തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഓഫീസിലേക്ക് മത്സരിക്കാൻ “മികച്ചതും തിളക്കമുള്ളതുമായ” ആളുകളെ റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാൻ താൻ തുടർന്നും സഹായിക്കുമെന്ന് മക്കാർത്തി തന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ എഴുതി.

“റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി അനുദിനം വികസിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു, അടുത്ത തലമുറയിലെ നേതാക്കളെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ എന്റെ അനുഭവം നൽകാൻ ഞാൻ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധനാണ്,” അദ്ദേഹം എഴുതി.

കാലിഫോർണിയ നിയമനിർമ്മാതാവിന്റെ വിരമിക്കാനുള്ള തീരുമാനം അദ്ദേഹത്തിന്റെ 16 വർഷത്തെ ഹൗസ് കരിയറിന് അന്ത്യം കുറിക്കുന്നു, അതിൽ അദ്ദേഹം റിപ്പബ്ലിക്കൻ നേതൃത്വത്തിന്റെ നിരകളിലൂടെ അതിവേഗം ഉയർന്നു, ഭൂരിപക്ഷ വിപ്പ്, ഭൂരിപക്ഷ നേതാവും തുടർന്ന് സ്പീക്കറും ആയി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു.

ഫ്ലോറിഡ റിപ്പബ്ലിക്കൻ മാറ്റ് ഗെയ്‌റ്റ്‌സ് സമർപ്പിച്ച ഒഴിയാനുള്ള പ്രമേയം എന്നറിയപ്പെടുന്ന അപൂർവ്വമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു നടപടിക്രമ ഉപകരണത്തിലൂടെയാണ് മക്കാർത്തിയെ സ്പീക്കർ റോളിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കിയത്.

റഷ്യയ്‌ക്കെതിരായ ഉക്രെയ്‌നിന്റെ പ്രതിരോധത്തിന് ധനസഹായം നൽകുന്നത് തുടരാൻ ഡെമോക്രാറ്റുകളുമായുള്ള “രഹസ്യ ഇടപാട്” മക്കാർത്തി വെട്ടിക്കുറച്ചതായി ഗെയ്റ്റ്സ് ആരോപിച്ചു, യുഎസിന് ധനസഹായം നൽകുന്നത് താങ്ങാനാവില്ലെന്ന്.ചില റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ പറയുന്നത്

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *