മെഹ്ദി ഹസൻ ഗാർഡിയൻ യുഎസിൽ കോളമിസ്റ്റായി ചേരുന്നു

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ, ഡിസി – അവാർഡ് ജേതാവും ബ്രോഡ്കാസ്റ്ററുമായ മെഹ്ദി ഹസൻ ഒരു സാധാരണ കോളമിസ്റ്റായി ന്യൂസ് റൂമിൽ ചേരുമെന്ന് ഫെബ്രുവരി 21 ന് ഗാർഡിയൻ യുഎസ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2023 നവംബറിൽ ഹെഡ്‌ലൈൻ ഗ്രാബിംഗ് ആക്രിമണിയിൽ റദ്ദാക്കിയ MSNBC-യിലെ ദി മെഹ്ദി ഹസൻ ഷോയുടെ മുൻ അവതാരകനും ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസിൻ്റെ ബെസ്റ്റ് സെല്ലർ വിൻ എവരി ആർഗ്യുമെൻ്റിൻ്റെ രചയിതാവുമാണ് അദ്ദേഹം.

കുടിയേറ്റക്കാരായ ഇന്ത്യൻ ഹൈദരാബാദി മാതാപിതാക്കൾക്ക് ജനിച്ച ഒരു ബ്രിട്ടീഷ്-അമേരിക്കക്കാരനാണ് ഹസൻ.

മെഹ്ദി ഗാർഡിയൻ യുഎസിൽ ചേരാൻ തീരുമാനിച്ചതിൽ എനിക്ക് സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് യുഎസ് എഡിറ്റർ ബെറ്റ്സി റീഡ് പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ നിശിത രാഷ്ട്രീയ വ്യാഖ്യാനത്തിനും മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾക്കും സംസാര സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനും വേണ്ടിയുള്ള നിരന്തരമായ വാദത്തിനും അധികാരത്തിലുള്ളവരോട് നിർഭയമായ ഉത്തരവാദിത്തത്തിനും ഒരു വേദി നൽകുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ അഭിമാനിക്കുന്നു.

ഹസൻ പറഞ്ഞു, “ഞാൻ കൗമാരം മുതൽ ഗാർഡിയനിലെ കോളങ്ങൾ പരിശോധിക്കുന്നു. ഇപ്പോൾ, ഒരുപക്ഷേ എൻ്റെ ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയതും ഏറ്റവും വലിയ വാർത്താ വർഷങ്ങളിൽ ഒന്നായ എനിക്ക് സ്വന്തമായി ചിലത് എഴുതാൻ കഴിയും. അതൊരു വലിയ ബഹുമതിയും പദവിയുമാണ്.”

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഇംഗ്ലീഷ് സംസാരിക്കുന്ന വാർത്താ വെബ്‌സൈറ്റുകളിലൊന്നായ theguardian.com ൻ്റെ പ്രസാധകരാണ് ഗാർഡിയൻ മീഡിയ ഗ്രൂപ്പ് (GMG). യഥാക്രമം 2011-ലും 2013-ലും യുഎസ്, ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ഡിജിറ്റൽ പതിപ്പുകൾ സമാരംഭിച്ചതിനുശേഷം, യുകെയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള ട്രാഫിക് ഇപ്പോൾ ഗാർഡിയൻ്റെ ഡിജിറ്റൽ പ്രേക്ഷകരുടെ മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

ന്യൂയോർക്ക്, വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി, ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഗാർഡിയൻ യുഎസിൽ 100-ലധികം എഡിറ്റോറിയൽ സ്റ്റാഫ് അംഗങ്ങളുണ്ട്. 2022-ൽ, ഗാർഡിയൻ യുഎസിൽ ശരാശരി 41 ദശലക്ഷം അതുല്യ സന്ദർശകർ.

 

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *