സിഖ് അമേരിക്കക്കാരെ ആദരിക്കുന്ന പ്രമേയം വാഷിംഗ്ടൺ സ്റ്റേറ്റ് സെനറ്റ് പാസാക്കി

Spread the love

ഒളിമ്പിയ(വാഷിംഗ്ടൺ) : വാഷിംഗ്ടൺ സ്റ്റേറ്റ് സെനറ്റ് ഫെബ്രുവരി 21 ന് സംസ്ഥാനത്തിൻ്റെയും രാജ്യത്തിൻ്റെയും സംസ്കാരത്തിനും ചരിത്രത്തിനും സിഖ് അമേരിക്കക്കാരുടെ സംഭാവനകളെ ബഹുമാനിക്കുന്ന പ്രമേയം പാസാക്കി.
ഖൽസ ഗുർമത്ത് സെൻ്ററിലെ സിഖ് യുവ നേതാവ് ഷർൺ കൗറിൻ്റെ പ്രാർത്ഥനയോടെയാണ് സെഷൻ ആരംഭിച്ചത്.

അമേരിക്കൻ ചരിത്രത്തിൽ ഒരു സംസ്ഥാന നിയമസഭയിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യത്തെ സിഖ് അമേരിക്കക്കാരനായ സെൻ. മങ്ക ധിംഗ്ര (ഡി-റെഡ്‌മണ്ട്) ആണ് ഈ നടപടി സ്പോൺസർ ചെയ്തത്, സിഖ് മൂല്യങ്ങൾ തന്നെയും മറ്റ് പലരെയും പൊതു സേവനത്തിലേക്ക് എങ്ങനെ പ്രചോദിപ്പിച്ചു എന്നതിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചു.

“എല്ലാ വർഷവും, ഈ പ്രമേയം വാഷിംഗ്ടണിലെ സിഖ് സമൂഹത്തിന് ഒളിമ്പിയയിൽ ഒത്തുകൂടാനുള്ള സന്തോഷകരമായ അവസരമാണ്, കൂടാതെ നമ്മുടെ സംസ്ഥാനത്തിന് നിരവധി സിഖ് അമേരിക്കക്കാരുടെ സംഭാവനകൾ ഈ ബോഡിക്ക് ഓർമ്മിക്കാനുള്ള അവസരമാണ്,” ധിംഗ്ര പറഞ്ഞു.

“സത്യത്തിൻ്റെയും സമൂഹത്തിനായുള്ള സേവനത്തിൻ്റെയും ആശയങ്ങളിൽ ആഴത്തിൽ വേരൂന്നിയ ഒരു സമൂഹമാണ് ഞങ്ങൾ. നമ്മൾ ചെയ്യുന്നതെല്ലാം വിനയത്തോടെയാണ് ചെയ്യുന്നത്. 15-ാം നൂറ്റാണ്ടിൽ മനുഷ്യർക്കിടയിലുള്ള സമത്വത്തെക്കുറിച്ച്, പ്രത്യേകിച്ച് ലിംഗസമത്വത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ചിരുന്ന ഒരു മതമാണിത്.

ഹീരാ സിംഗ്, സണ്ണി സിംഗ്, പുനീത് കൗർ, സിഖ് കോലിഷൻ്റെയും വാഷിംഗ്ടൺ സിഖ് കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെയും സ്റ്റാഫുകൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെ പങ്കെടുത്ത സിഖ് സമുദായാംഗങ്ങളെയും സെനറ്റ് അംഗീകരിച്ചു.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *