നിക്കി ഹേലി വോട്ടർമാരുടെ വോട്ടിൽ കണ്ണുംനട്ട് ബൈഡൻ

Spread the love

വാഷിംഗ്ടൺ : റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡൻ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി നിക്കി ഹേലിയുടെ പിന്തുണക്കാരുടെ വോട്ടിൽ കണ്ണുംനട്ട് ബൈഡൻ.“നിക്കി ഹേലി വോട്ടർമാരേ, ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന് നിങ്ങളുടെ വോട്ട് ആവശ്യമില്ല,” ബൈഡൻ വെള്ളിയാഴ്ച ഒരു സോഷ്യൽ മീഡിയ പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു. അതിൽ തൻ്റെ പ്രചാരണത്തിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പുതിയ പരസ്യത്തിലേക്കുള്ള ലിങ്ക് ഉൾപ്പെടുന്നു. “എനിക്ക് വ്യക്തമായി പറയണം: എൻ്റെ കാമ്പെയ്‌നിൽ നിങ്ങൾക്കായി ഒരു സ്ഥലമുണ്ട്.

ഈ മാസം ആദ്യം മത്സരത്തിൽ നിന്ന് പിന്മാറുന്നതിന് മുമ്പ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിൻ്റെ അവസാന പ്രധാന എതിരാളിയായിരുന്ന മുൻ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പ്രസിഡൻ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി നിക്കി ഹേലിയുടെ പിന്തുണക്കാരോട് പ്രസിഡൻ്റ് ജോ ബൈഡൻ്റെ വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണം നേരിട്ട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

ഹേലിയെ “ബേർഡ് ബ്രെയിൻ” എന്ന് പറഞ്ഞ് ട്രംപ് പൊട്ടിത്തെറിക്കുകയും അവരുടെ സ്ഥാനാർത്ഥിത്വം തള്ളിക്കളയുകയും ചെയ്യുന്ന വീഡിയോ ക്ലിപ്പുകൾ പരസ്യത്തിൽ കാണിക്കുന്നു.നിക്കി വളരെ കോപാകുലയായ വ്യക്തിയാണ്,” യുഎന്നിലെ തൻ്റെ മുൻ അംബാസഡറുടെ ഒരു വീഡിയോ ക്ലിപ്പിൽ ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

തനിക്ക് വോട്ട് ചെയ്ത ആളുകളുടെ പിന്തുണ നേടുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ബൈഡനോ ട്രംപിൻ്റെയോ പ്രചാരണങ്ങൾ തന്നിലേക്കു എത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് ഹേലിയോട് അടുത്ത വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.ട്രംപിനെ നിരസിച്ച റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരെ ആകർഷിക്കുന്ന വാഗ്ദാനമായ നയങ്ങൾ ട്രംപ് എതിരാളികൾ ഉപേക്ഷിച്ചപ്പോൾ ഹാലി തൻ്റെ പ്രസിഡൻ്റ് മത്സരത്തിൽ ഉറച്ചുനിന്നു.

മൂന്ന് പ്രധാന സംസ്ഥാനങ്ങളായ നെവാഡ, നോർത്ത് കരോലിന, മിഷിഗൺ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഏകദേശം 570,000 വോട്ടർമാർ റിപ്പബ്ലിക്കൻ നോമിനേറ്റിംഗ് മത്സരത്തിൽ ഹേലിക്ക് വോട്ട് ചെയ്തു, സമീപകാല തെരഞ്ഞെടുപ്പുകളിൽ ചെറിയ വ്യത്യാസത്തിൽ തീരുമാനമെടുത്ത മത്സരങ്ങളിൽ ചെറുതും എന്നാൽ പ്രാധാന്യമുള്ളതുമായ ഗ്രൂപ്പാണിത്.

81 കാരനായ ബൈഡന് ശേഖരിക്കാൻ കഴിയുന്നത്ര പിന്തുണ ആവശ്യമാണ്. രണ്ടാമത്തെ നാല് വർഷത്തേക്ക് തൻ്റെ പ്രായത്തെയും ശാരീരികക്ഷമതയെയും കുറിച്ച് അദ്ദേഹം ആശങ്കകൾ നേരിട്ടു. സമീപകാല റോയിട്ടേഴ്‌സ്/ഇപ്‌സോസ് വോട്ടെടുപ്പുകൾ അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് 40% ആണെന്നും നവംബർ 5 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി 77 കാരനായ ട്രംപുമായി കടുത്ത മത്സരത്തിലാണെന്നും കാണിക്കുന്നു

 

 

 

 

 

 

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *