സിഖ് പ്രവർത്തകനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ നാലാമത്തെ ഇന്ത്യക്കാരനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി കനേഡിയൻ പോലീസ്

Spread the love

വാൻകൂവർ :  കഴിഞ്ഞ ജൂണിൽ സിഖ് വിഘടനവാദി നേതാവിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയ – കാനഡയിൽ താമസിക്കുന്ന നാലാമത്തെ ഇന്ത്യൻ പൗരൻ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി പോലീസ്

22 കാരനായ അമൻദീപ് സിംഗ്, തോക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ചതിന് ഒൻ്റാറിയോയിലെ പീൽ റീജിയണൽ പോലീസിൻ്റെ കസ്റ്റഡിയിലാണെന്ന് ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയയിലെ ഇൻ്റഗ്രേറ്റഡ് ഹോമിസൈഡ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ ടീം ശനിയാഴ്ച വൈകി പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“ഐഎച്ച്ഐടി തെളിവുകൾ പിന്തുടരുകയും അമൻദീപ് സിംഗിനെതിരെ ഫസ്റ്റ് ഡിഗ്രി കൊലപാതകം, കൊലപാതക ഗൂഢാലോചന എന്നീ കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്താൻ ബിസി പ്രോസിക്യൂഷൻ സേവനത്തിന് മതിയായ വിവരങ്ങൾ നേടുകയും ചെയ്തു,” പോലീസ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.
അന്വേഷണവും കോടതി നടപടികളും നടക്കുന്നതിനാൽ അറസ്റ്റിൻ്റെ കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ പുറത്തുവിടാനാകില്ലെന്ന് അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു.

ഈ മാസം ആദ്യം, കരൺ ബ്രാർ, കമൽപ്രീത് സിംഗ്, കരൺപ്രീത് സിംഗ് എന്നീ മൂന്ന് ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരെ എഡ്മണ്ടണിൽ വെച്ച് പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും വാഹന പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്ത് വെടിയേറ്റ് മരിച്ച ഹർദീപ് സിംഗ് നിജ്ജാറിൻ്റെ മരണത്തിൽ ഫസ്റ്റ് ഡിഗ്രി കൊലപാതകവും കൊലപാതകത്തിന് ഗൂഢാലോചനയും ചുമത്തുകയും ചെയ്തു.

നിജ്ജാറിന് തീവ്രവാദ ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ഇന്ത്യ ആരോപിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും കൊലപാതകത്തിൽ പങ്കില്ലെന്ന് രോഷത്തോടെ ഇന്ത്യ നിഷേധിച്ചു. ആരോപണങ്ങൾക്ക് മറുപടിയായി രാജ്യത്തെ 62 നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരിൽ 41 പേരെ പുറത്താക്കാൻ ഇന്ത്യ കഴിഞ്ഞ വർഷം കാനഡയോട് പറഞ്ഞിരുന്നു.

ഗുരു നാനാക്ക് സിഖ് ഗുരുദ്വാരയുടെ വക്താവ് അഭിപ്രായത്തിനുള്ള അഭ്യർത്ഥനയോട് ഉടൻ പ്രതികരിച്ചില്ല.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *