ഫലസ്തീൻ രാഷ്ട്രത്തിന് പിന്തുണ പിൻവലിക്കാനുള്ള തീരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ച് പ്രസിഡൻ്റ് ട്രംപ്

Spread the love

ജറുസലേം,(ഇസ്രായേൽ): ഫലസ്തീൻ രാഷ്ട്രത്തിന് പിന്തുണ പിൻവലിക്കാനുള്ള തീരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ച് പ്രസിഡൻ്റ് ട്രംപ് ‘ ട്രംപിന്റെ തീരുമാനം ദൈവത്തിൻ്റെ ഭൂമി നിലനിർത്താൻ’ ഇസ്രായേലിനെ സഹായിക്കാൻ ക്രിസ്ത്യാനികളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.

ട്രംപിനെ ഇസ്രായേൽ ധനമന്ത്രി ബെസാലെൽ സ്മോട്രിച്ച് അഭിനന്ദിച്ചു, “അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ വ്യക്തമായ വാക്കുകൾക്കും ഫലസ്തീൻ രാഷ്ട്രം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള പിന്തുണയിൽ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയതിനും” അദ്ദേഹത്തെ അഭിനന്ദിച്ചു.

. മുൻ പ്രസിഡൻ്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് അടുത്തിടെ ഇസ്രായേൽ-പലസ്തീൻ സംഘർഷത്തിനുള്ള ദ്വിരാഷ്ട്ര പരിഹാരത്തിനെതിരെ രംഗത്തെത്തിയപ്പോൾ ഇസ്രായേലിന് അകത്തും പുറത്തുമുള്ള നിരവധി ആളുകളെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തി. 30 വർഷത്തിനിടെ ഇങ്ങനെ ചെയ്യുന്ന ആദ്യ യുഎസ് നേതാവാണ് അദ്ദേഹം.

താൻ അധികാരത്തിലിരുന്നപ്പോൾ ഫലസ്തീൻ രാഷ്ട്രത്തെ അനുകൂലിച്ചതായി പറഞ്ഞ 45-ാമത് പ്രസിഡൻ്റ്, അടുത്തിടെ ടൈം മാഗസിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ഇങ്ങനെ പ്രസ്താവിച്ചു, “രണ്ട് സംസ്ഥാനങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതിയ ഒരു കാലമുണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ രണ്ട് സംസ്ഥാനങ്ങൾ വളരെ മികച്ചതായിരിക്കുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ഈ ആശയം ഇഷ്ടപ്പെട്ടവർ വളരെ കുറവാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ട്രംപിൻ്റെ ടൈം അഭിമുഖത്തിന് ശേഷം സിബിഎൻ ന്യൂസ് റബ്ബി ടുലി വെയ്‌സുമായി സംസാരിച്ചു. ഇസ്രായേൽ 365 സ്ഥാപകനായ വെയ്‌സും ഗോഡ്‌സ് ലാൻഡ് എന്ന മറ്റൊരു സംഘടനയും ട്രംപിൻ്റെ പ്രസ്താവനയെ അഭിനന്ദിച്ചു. ബൈബിളിൻ്റെ നാടായ യഹൂദ്യയെയും സമരിയയെയും ശക്തിപ്പെടുത്താൻ ക്രിസ്ത്യാനികളും യഹൂദരും ഒരുമിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്നത് പ്രധാനമായിരിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്നും രണ്ട്-രാഷ്ട്ര പരിഹാരം പ്രവർത്തിക്കാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്നും അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

 

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *