റഫയിൽ ആക്രമണം അവസാനിപ്പിക്കാൻ ഇസ്രായേലിനോട് ഉത്തരവിട്ടു യുഎൻ ഉന്നത കോടതി

Spread the love

തെക്കൻ ഗാസ നഗരമായ റഫയിൽ ആക്രമണം അവസാനിപ്പിക്കാനും എൻക്ലേവിൽ നിന്ന് പിന്മാറാനും യുഎൻ ഉന്നത കോടതിയിലെ ജഡ്ജിമാർ ഇസ്രായേലിനോട് ഉത്തരവിട്ടു.ഫലസ്തീൻ ജനതയ്ക്ക്  വലിയ അപകടസാധ്യത ചൂണ്ടിക്കാണിച്ച്, വംശഹത്യ ആരോപിച്ച് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക കൊണ്ടുവന്ന കേസിലാണ് വിധി.

വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ തീരുമാനം മരണസംഖ്യ നിയന്ത്രിക്കാനും ഗാസയിലെ മാനുഷിക ദുരിതങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കാനും 15 ജഡ്ജിമാരുടെ പാനൽ പ്രാഥമിക ഉത്തരവുകൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഉത്തരവുകൾ നിയമപരമായി ബാധകമാണെങ്കിലും, അത് നടപ്പാക്കാൻ കോടതിക്ക് പോലീസില്ല.

അന്താരാഷ്ട്ര നീതിന്യായ കോടതിയുടെയോ ലോക കോടതിയുടെയോ ഒരു വിധി വായിച്ചുകൊണ്ട് ബോഡിയുടെ പ്രസിഡൻ്റ് നവാഫ് സലാം പറഞ്ഞു, മാർച്ചിൽ കോടതി ഉത്തരവിട്ട താൽക്കാലിക നടപടികൾ ഉപരോധിച്ച ഫലസ്തീൻ എൻക്ലേവിലെ സ്ഥിതിഗതികൾ പൂർണ്ണമായി അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നില്ലെന്നും വ്യവസ്ഥകൾ പാലിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു. പുതിയ അടിയന്തര ഉത്തരവ്.

ഗാസയിലെ ഫലസ്തീൻ ഗ്രൂപ്പിന് പൂർണ്ണമായോ ഭാഗികമായോ ഭൗതീക നാശം വരുത്തിയേക്കാവുന്ന ജീവിതസാഹചര്യങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചേക്കാവുന്ന റാഫ ഗവർണറേറ്റിലെ സൈനിക ആക്രമണവും മറ്റേതെങ്കിലും നടപടിയും ഇസ്രായേൽ ഉടൻ അവസാനിപ്പിക്കണം, സലാം പറഞ്ഞു. റഫയിലെ മാനുഷിക സാഹചര്യം വിനാശകരമാണ്.

കോടതി ഉത്തരവിട്ട നടപടികളുടെ പുരോഗതിയെക്കുറിച്ച് ഒരു മാസത്തിനകം കോടതിയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാനും ഇസ്രയേലിനോട് ഐസിജെ ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്.

Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *