“നിങ്ങൾ പ്രസിഡന്റാകാൻ അർഹനല്ല,’ ബൈഡനോട് നിക്കി ഹേലി

Spread the love

സൗത്ത് കരോലിന : നിങ്ങൾ പ്രസിഡന്റാകാൻ അർഹനല്ലെന്നു ബൈഡനോടു നിക്കി ഹേലി .തിങ്കളാഴ്ച രാജ്യത്തിന്റെ തെക്കൻ അതിർത്തി സന്ദർശികുന്നതിനിടെ മുൻ യുഎൻ അംബാസഡറും സൗത്ത് കരോലിന ഗവർണറുമായ ഹേലി ഫോക്സ് മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

അതിർത്തി കടന്ന് അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരെ വരാൻ നിങ്ങൾ അനുവദിക്കുന്നു, “ഇത് ഒരു ദേശീയ സുരക്ഷാ ഭീഷണിയാണ് അത് നിയമപാലകർക്ക് നിയന്ത്രിക്കാനാകുന്നില്ല , അവർ ഞങ്ങളുടെ കുടുംബങ്ങളെ വേദനിപ്പിക്കുന്നു, അവർ ഞങ്ങളുടെ സ്കൂളുകളിൽ വിദ്യാർത്ഥികളെ പിന്തുടരുന്നു, അവർ ഞങ്ങളുടെ ആശുപത്രികളിലേക്ക് പോകുന്നു, ” അമേരിക്ക “നിങ്ങളെ ഓർത്ത് ലജ്ജിക്കുന്നു, ബൈഡൻ. ഇത് നിങ്ങളുടെ ജോലിയാണ്. നിങ്ങളുടെ ജോലി അമേരിക്കൻ ജനതയെ സംരക്ഷിക്കുക എന്നതാണ് നിങ്ങൾ അത് ചെയ്യുന്നില്ല. നിങ്ങൾ പ്രസിഡന്റാകാൻ യോഗ്യനല്ല.” ” ഹേലിപറഞ്ഞു
മെക്സിക്കോയുമായുള്ള യുഎസ് അതിർത്തിയിൽ ടെക്സാസിൽ 245 മൈൽ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന ഡെൽ റിയോ സെക്ടറിന്റെ ഭാഗങ്ങളിൽ ഹാലി പര്യടനം നടത്തി. ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റിയുടെ ഒമ്പത് തെക്കൻ അതിർത്തി സെക്ടറുകളിൽ അനധികൃത വിദേശികളുമായി ഏറ്റവുമധികം ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ നടക്കുന്നത് ഡെൽ റിയോ സെക്ടറിലാണ്.

ബോർഡർ പട്രോൾ 2022 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ ഡെൽ റിയോ സെക്ടറിൽ 480,931 അനധികൃത അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരെ നേരിട്ടു. 2023 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിന്റെ ആരംഭം മുതൽ ഒക്ടോബർ 1 ന് അതിർത്തി പട്രോളിംഗ് 193,598 നിയമവിരുദ്ധ കുടിയേറ്റക്കാരെ നേരിട്ടു, ഈ സംഖ്യ എൽ പാസോയെ മറികടന്നു. ഈ സാമ്പത്തിക വർഷം ഇതുവരെ ഇത്തരം 224,000 ഏറ്റുമുട്ടലുകൾ ഉണ്ടായതായും ഹേലി പറഞ്ഞു .
“ഇന്ന് ഞാൻ കണ്ടത് കടമയുടെ അവഗണനയാണ്,” രാജ്യത്തിന്റെ തെക്ക് പടിഞ്ഞാറ് ഭാഗത്ത് “യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒരു അതിർത്തിയുമില്ല” എന്ന് ഹേലി പറഞ്ഞു.

“ഇതൊരു പ്രതിസന്ധിയാണ്,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു: “ഇത് ടെക്‌സാസിലെ ജനങ്ങൾക്ക് മാത്രമല്ല, ഓരോ അമേരിക്കൻ കുടുംബത്തിനും ഒരു പ്രതിസന്ധിയാണ്.”

പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാൽ, അമേരിക്കയുടെ അതിർത്തികൾ സുരക്ഷിതമാക്കാൻ ഹേലി പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് ഹേലിയുടെ പ്രചാരണ പ്രസ് സെക്രട്ടറി കെൻ ഫർനാസോ പറഞ്ഞു.
ജോ ബൈഡൻ തന്റെ ഭീകരമായ നയങ്ങളിലൂടെ നമ്മുടെ തെക്കൻ അതിർത്തിയിൽ പ്രതിസന്ധി സൃഷ്ടിച്ചിരിക്കയാണ് .ഒരു ദേശീയ ഇ-വെരിഫൈ പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കും,ബൈഡന്റെ പുതിയ IRS ഏജന്റുമാർക്ക് പകരം 25,000 പുതിയ ബോർഡർ പട്രോളും ICE [ഇമിഗ്രേഷൻ, കസ്റ്റംസ് എൻഫോഴ്സ്മെന്റ്] തൊഴിലാളികളെ നിയമിക്കും കെൻ ഫർനാസോ പറഞ്ഞു.

2024-ൽ ഔദ്യോഗികമായി പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മത്സരിക്കുമെന്ന് ഇതിനകം പ്രഖ്യാപിച്ച നാല് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരിൽ ഒരാളാണ് ഹേലി. മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനു പുറമേ, സംരംഭക-ആക്ടിവിസ്റ്റായ വിവേക് ​​രാമസ്വാമിയും മുൻ അർക്കൻസാസ് ഗവർണർ ആസ ഹച്ചിൻസണും മത്സരിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുള്ളത്

Author