ഐആര്‍എസില്‍ നിന്നും ആനുകൂല്യ്ം- അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി നവം 17

Spread the love

ന്യൂയോര്‍ക്ക:ഐ ആർ എസ്സിൽ നിന്ന് സമീപകാലത്തു കത്ത് ലഭിച്ചിട്ടുള്ളവർ , അത് അവഗണിക്കരുത്. നിങ്ങള്‍ക്ക് അധിക പണത്തിന് അര്‍ഹതയുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്ന കത്തുകളാണിത്. ആയിരക്കണക്കിന് ഡോളര്‍ മൂല്യമുള്ള ഉത്തേജക പേയ്മെന്റുകള്‍ക്കും ടാക്‌സ് ക്രെഡിറ്റുകള്‍ക്കും യോഗ്യത നേടുന്ന 9 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് കത്തുകള്‍ അയയ്ക്കാന്‍ തുടങ്ങിയെന്ന് ടാക്‌സ് ഏജന്‍സി ഒക്ടോബര്‍ പകുതിയോടെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.
കത്തുകള്‍ ലഭിച്ചേക്കാവുന്ന ആളുകളെ ട്രഷറിയുടെ ടാക്‌സ് അനാലിസിസ് ഓഫീസ് തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. സാധാരണഗതിയില്‍, ഈ വ്യക്തികള്‍ക്ക് വളരെ കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ളതിനാല്‍ അവരുടെ നികുതികള്‍ ഫയല്‍ ചെയ്യേണ്ടതില്ല. 2021 റിക്കവറി റിബേറ്റ് ക്രെഡിറ്റ്, ചൈല്‍ഡ് ടാക്സ് ക്രെഡിറ്റ്, സമ്പാദിച്ച ആദായ നികുതി ക്രെഡിറ്റ് എന്നിവയ്ക്കായി ചില അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് ഇപ്പോഴും പണം ക്ലെയിം ചെയ്യാമെന്ന് ഐആര്‍എസ് പ്രഖ്യാപിച്ചു.
നികുതിദായകര്‍ക്ക് അവരുടെ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ക്ലെയിം ചെയ്യുന്നതിന് സൗജന്യ ഫയല്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ നവംബര്‍ 17 വരെ സമയമുണ്ട്. നോ-ചാര്‍ജ് സോഫ്റ്റ്വെയര്‍ നവംബര്‍ പകുതി വരെ ഐആര്‍എസ് വെബ്സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഈ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്ക് തങ്ങള്‍ അര്‍ഹരാണെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നവരും എന്നാല്‍ 2021 നികുതി റിട്ടേണ്‍ ഫയല്‍ ചെയ്തിട്ടില്ലാത്തവരും ചൈല്‍ഡ് ടാക്സ് ക്രെഡിറ്റ് വെബ്സൈറ്റില്‍ അപേക്ഷിക്കാമെന്ന് ടാക്‌സ് ഏജന്‍സി അറിയിച്ചു. ഈ പേയ്മെന്റുകള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് നഷ്ടപ്പെടാതിരിക്കാന്‍ നിങ്ങളുടെ മെയില്‍ രണ്ടുതവണയെങ്കിലും പരിശോധിച്ച് ഉറപ്പാക്കി അപേക്ഷകൾ ഉടൻ സമർപ്പിക്കണമെന്ന് ഐ ആർ എസിന്റെ അറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു.

Author