സ്റ്റുഡന്റ് ലോണ്‍ പദ്ധതിപുതിയ തീരുമാനങ്ങള്‍ യുഎസ് ഭരണകൂടം പുറത്തിറക്കി

Spread the love

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ സ്റ്റുഡന്റ് ലോണുകള്‍ക്കായുള്ള പദ്ധതി പ്രകാരം 32,800 ഡോളറില്‍ താഴെ വാര്‍ഷിക വരുമാനമുള്ളവര്‍ക്ക് പ്രതിമാസ പേയ്മെന്റുകളൊന്നും നല്‍കേണ്ടതില്ലെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്.ഫെഡറല്‍ സ്റ്റുഡന്റ് ലോണ്‍ കടക്കാര്‍ക്കായി നിലവിലുള്ള വരുമാനം അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള തിരിച്ചടവ് പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചുള്ള പുതിയ തീരുമാനങ്ങള്‍ യുഎസ് ഭരണകൂടം പുറത്തിറക്കി. മുന്‍കാലങ്ങളില്‍ 40000 ഡോളര്‍ വാര്‍ഷിക വരുമാനമുള്ള, കടം വാങ്ങുന്നയാള്‍ക്ക് അവരുടെ വിദ്യാര്‍ത്ഥി വായ്പകള്‍ക്കായി ഏകദേശം 151ഡോളര്‍ പ്രതിമാസ പേയ്മെന്റ് ഉണ്ടായിരുന്നു. പുതുക്കിയ പ്ലാന്‍ പ്രകാരം അവരുടെ പേഔട്ട് 30ഡോളര്‍ ആയി കുറയും.

കണക്കുകൂട്ടലുകള്‍ അനുസരിച്ച് വാര്‍ഷിക വരുമാനം 90000ഡോളര്‍ ഉള്ള ഒരു വ്യക്തിയുടെ പേയ്മെന്റുകള്‍ പ്രതിമാസ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ 568ഡോളറില്‍ നിന്ന് 238 ഡോളര്‍ ആയി കുറയുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്.അതുപോലെ, ഏകദേശം $32,800-ൽ താഴെ വാർഷിക വരുമാനമുള്ളവർക്ക് കുടിശ്ശിക പേയ്‌മെന്റുകളൊന്നും നൽകേണ്ടതില്ല. നിലവിലെ റീപേ സ്‌കീം പ്രകാരം വായ്പയെടുക്കുന്നവർ അവരുടെ വിവേചനാധികാര വരുമാനത്തിന്റെ 10% തുല്യമായ പ്രതിമാസ പേയ്‌മെന്റുകൾ നടത്തേണ്ടതുണ്ട്. നിലവിലെ റീപേ പ്ലാനിൽ എൻറോൾ ചെയ്തിട്ടുള്ള വായ്പക്കാർക്ക് അവരുടെ വിദ്യാർത്ഥി വായ്പകളിൽ അധിക തുകകൾ 20 അല്ലെങ്കിൽ 25 വർഷത്തേക്ക് പ്രതിമാസ പേയ്‌മെന്റുകൾ നടത്തിയതിന് ശേഷം ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്യാൻ അർഹതയുണ്ട്.

Author