പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ വെടിവയ്പിൽ ഒരു പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് വെടിയേറ്റു ഒരു മരണം

Spread the love

പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ : മാനസിക രോഗിയായ ഒരാൾ തിങ്കളാഴ്ച പടിഞ്ഞാറൻ പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ നഗരത്തിൽ നടത്തിയ വെടിവയ്പിൽ ഒരു പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെ വെടിവച്ചു കൊല്ലുകയും രണ്ടാമത്തെയാളെ പരിക്കേൽപ്പിക്കുകയും ചെയ്തുവെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

പിറ്റ്‌സ്‌ബർഗിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 12 മൈൽ (20 കിലോമീറ്റർ) തെക്ക് മക്കീസ്‌പോർട്ടിൽ കുടുംബ കലഹം നടക്കുന്നവെന്ന് ഫോൺ സന്ദേശം ലഭിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ അയച്ചതായി അലെഗെനി കൗണ്ടി പോലീസ് സൂപ്രണ്ട് ക്രിസ്റ്റഫർ കെയർൻസ് ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഉദ്യോഗസ്ഥർ അയാളുമായി സംസാരിക്കാൻ ശ്രമിച്ചുവെങ്കിലും അയാൾ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിപ്പോയി, ആയുധധാരികളായിരിക്കുമെന്ന് ഒരു കുടുംബാംഗം ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി, കെയർൻസ് പറഞ്ഞു. ഉദ്യോഗസ്ഥർ സമീപത്ത് എത്തിയോടെ അയാൾ “പെട്ടെന്ന് ഒരു കൈത്തോക്ക് ഉപയോഗിച്ചു രണ്ട് മക്കീസ്പോർട്ട് ഓഫീസർമാരെ വെടിവച്ചു,” കെയർൻസ് പറഞ്ഞു.

ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനെ മക്കീസ്പോർട്ടിലെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, അവിടെ അദ്ദേഹം മരിച്ചു. മക്കീസ്‌പോർട്ട് പോലീസ് മേധാവി ആദം ആൽഫറിൽ നിന്നുള്ള ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ, ഇയാളെ 32 കാരനായ സീൻ സ്ലുഗാൻസ്‌കി തിരിച്ചറിഞ്ഞു, അദ്ദേഹം രണ്ട് വർഷമായി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിൽ മുഴുവൻ സമയവും പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു.

രണ്ടാമത്തെ ഉദ്യോഗസ്ഥനായ 35 കാരനായ ചാൾസ് തോമസ് ജൂനിയറിനെ പിറ്റ്സ്ബർഗ് ഏരിയയിലെ ട്രോമ സെന്ററിലേക്ക് പറത്തി. നാല് വർഷമായി സേനയിൽ തുടരുന്ന തോമസ് തിങ്കളാഴ്ച രാത്രിയോടെ ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്യപ്പെട്ടു, കുടുംബത്തോടൊപ്പം സുഖം പ്രാപിച്ചു, ആൽഫർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ചുറ്റിനടന്ന് സംശയിക്കുന്നയാൾ വെടിയുതിർക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മാനസിക രോഗിയെന്ന് സംശയിക്കുന്നയാളെ പിന്നീട് പിറ്റ്‌സ്‌ബർഗ് ഏരിയയിലെ ട്രോമ സെന്ററിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു
സമീപത്തെ പോലീസ് പ്രവർത്തനം കാരണം എല്ലാ സ്‌കൂളുകളും കെട്ടിടങ്ങളും താൽക്കാലികമായി ബാഹ്യ ലോക്ക്ഡൗൺ ആക്കിയതായി മക്കീസ്‌പോർട്ട് ഏരിയ സ്കൂൾ ഡിസ്ട്രിക്ട് അറിയിച്ചു.

മക്കീസ്‌പോർട്ട് പോലീസ്‌ പ്രതിക്കെതിരെ കുറ്റപത്രം തയ്യാറാക്കി വരികയാണെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു.

ഏകദേശം ഒരു മാസം മുമ്പ്, പിറ്റ്‌സ്‌ബർഗിന്റെ വടക്കുകിഴക്കുള്ള അലെഗെനി കൗണ്ടി ബറോയിൽ ഒരു പോലീസ് മേധാവി കൊല്ലപ്പെടുകയും രണ്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു. പിറ്റ്‌സ്‌ബർഗിൽ കാർജാക്ക് ചെയ്‌ത വാഹനം ഇടിച്ച്‌ പോലീസുമായി വെടിയുതിർത്ത ശേഷം പ്രതിയെ പിന്നീട് വെടിവെച്ച് കൊന്നതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

Author