യാഹൂ ടെക് കമ്പനി തൊഴിലാളികളുടെ സംഖ്യ 20% വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുന്നു

Spread the love

കാലിഫോർണിയ : ലോംഗ്‌ടൈം ബേ ഏരിയ ടെക് കമ്പനിയായ യാഹൂ ഈ വർഷാവസാനത്തോടെ അതിന്റെ തൊഴിലാളികളുടെ 20% വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയാണ് – ഈ ആഴ്ച മാത്രം ഏകദേശം 1,000 ജീവനക്കാരെ പിരിച്ചു വിട്ടതായി അക്സിയോ സിൽ നിന്നും വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു

സ്വകാര്യ-ഇക്വിറ്റി ഭീമനായ അപ്പോളോ ഗ്ലോബൽ മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള കമ്പനി, ആദ്യത്തെ 1,000 തൊഴിലാളികളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന പരസ്യ സാങ്കേതിക ബിസിനസിന്റെ ഭാഗങ്ങൾ അടച്ചുപൂട്ടുമെന്നും 2023 അവസാനത്തോടെ അവസാന 8% പിരിച്ചുവിടലുകൾ ഉണ്ടാകും

സ്വന്തം ഏകീകൃത പരസ്യ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ഉപയോഗിച്ച് തിരയൽ, പരസ്യ സാങ്കേതിക ഭീമൻമാരായ ഗൂഗിൾ , മെറ്റാ എന്നിവയുമായി മത്സരിക്കാൻ യാഹൂ വർഷങ്ങളായി ശ്രമിച്ചുവെങ്കിലും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മാറ്റങ്ങളോടെ പരാജയം സമ്മതിക്കുകയാണ്. പരസ്യങ്ങൾ വാങ്ങാൻ പരസ്യദാതാക്കളെ സഹായിക്കുന്ന ഡിമാൻഡ് സൈഡ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം നിലനിർത്താൻ കമ്പനി പദ്ധതിയിടുന്നു, എന്നാൽ അതിന്റെ പരസ്യ വിൽപ്പന പ്രവർത്തനം അവസാനിപ്പിക്കുന്നു. യാഹൂ ഇപ്പോൾ തബൂലയുമായി
സഹകരിച്ച് സ്വന്തം പ്രോപ്പർട്ടികളിൽ പരസ്യങ്ങൾ വിൽക്കും.യാഹൂ ആഡ് ടെക് യൂണിറ്റിന്റെ നിലവിലെ ജീവനക്കാരിൽ 50% ത്തിലധികം പേർക്കും അവരുടെ ജോലി നഷ്ടപ്പെടും.

ഈ നീക്കങ്ങൾ ബിസിനസ് ലളിതമാക്കാനും ശക്തിപ്പെടുത്താനും ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതാണെന്ന് , ”സിഇഒ ജിം ലാൻസോൺ പറഞ്ഞു.

ജീവനക്കാരുടെ പിരിച്ചുവിടൽ പാക്കേജുകളെക്കുറിച്ചുള്ള അഭിപ്രായത്തിനും വിശദാംശങ്ങൾക്കുമായി നടത്തിയ അഭ്യർത്ഥനയോട് കമ്പനി വക്താവ് ഉടൻ പ്രതികരിച്ചില്ല.

യാഹൂ അതിന്റെ സണ്ണിവെയ്‌ൽ ആസ്ഥാനം 2019-ൽ ഗൂഗിളിന് വിറ്റു, സാൻ ജോസിലെ മറ്റൊരു വലിയ സ്ഥലം ടിക്കറ്റോക് മാതൃ കമ്പനിയായ ബൈറ്റ് ഡാൻസിനു വിറ്റുവെങ്കിലും , ഇപ്പോഴും സോമയിൽ ഒരു വലിയ ഓഫീസ് നിലനിൽക്കുന്നു.

 

Author