ഇറാനിലെ സ്ത്രീകളുടെ അവകാശ ലംഘനങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധിച്ചു ഡാളസിൽ മാർച്ച് സംഘടിപ്പിച്ചു

Spread the love

ഡാളസ് : ഇറാനിലെ സ്ത്രീകളുടെ അവകാശ ലംഘനങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധിച്ചു ഡാളസ് ഡൗണ്ടൗന്നിൽ മാർച്ച് സംഘടിപ്പിച്ചു .ഡാലസ് ഡൗണ്ടൗണിലെ ജോൺ എഫ്. കെന്നഡി മെമ്മോറിയൽ പ്ലാസയ്ക്ക് സമീപം ഞായറാഴ്ച 100-ഓളം പേർ ഒത്തുചേർന്നാണ് പ്രതിഷേധ റാലി സംഘടിപ്പിച്ചത്

ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ ഇറാനിൽ നൂറുകണക്കിന് സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥിനികൾക്ക് വിഷബാധയേറ്റതിനെ അപലപിച്ചുകൊണ്ട് ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ ഓസ്റ്റിൻ, ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റി, വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി എന്നിവയുൾപ്പെടെ രാജ്യത്തുടനീളം നടക്കുന്ന നിരവധി പ്രകടനങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ഞായറാഴ്ചത്തെ മാർച്ച്.

രാസ വിഷബാധയിൽ നിന്ന് സംരക്ഷണം ലഭിക്കുന്നതിനു ക്ലാസ് മുറികളിൽ മാസ്കുകൾ ധരിക്കേണ്ടി വന്ന ഇറാനിയൻ സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥിനികളോട് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ച് റാലിയിൽ പങ്കെടുത്ത ചില കുട്ടികൾ ഗ്യാസ് മാസ്കുകൾ പിടിക്കുകയും ധരിക്കുകയും ചെയ്തു. സ്ത്രീകൾക്കും പെൺകുട്ടികൾക്കും എതിരെ ഇറാനിലെ സർക്കാർ നടത്തുന്ന ആക്രമണങ്ങളെക്കുറിച്ച് പ്രാദേശിക പ്രതിനിധികൾക്ക് ബോധവൽക്കരണം നടത്തുക എന്ന ലക്‌ഷ്യം കൂടി ഞങ്ങൾകുണ്ടെന്നു സംഘാടകരുടെ പ്രതിനിധി കിമിയ ഔബിൻ പറഞ്ഞു

വളരെ അയഞ്ഞ ശിരോവസ്ത്രം ധരിച്ചതിന് സെപ്റ്റംബറിൽ ഇറാനിയൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറസ്റ്റു ചെയ്ത 22 കാരിയായ മാഷ അമിനിയുടെ മരണത്തിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ രൂപീകരിച്ച പ്രാദേശിക സംഘടനയായ IranzVoiceDFW ആണ് ഡാളസ് പ്രതിഷേധം സംഘടിപ്പിച്ചത്. അമിനിയുടെ മരണം ഡാളസ് ഫോർട്ട് വർത്തിൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി സമാനമായ പ്രകടനങ്ങൾ നടത്തിയിരുന്നു

“മനുഷ്യരാശിയുടെ ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യത്തെ സ്ത്രീ നേതൃത്വത്തിലുള്ള വിപ്ലവം ആയതിനാൽ, ഈ പ്രസ്ഥാനത്തെ ഉയർത്തിക്കാട്ടാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കുന്നു,” മാർച്ച് സംഘാടകനായ ഔബിൻ പറഞ്ഞു. “അവർ പോരാടുന്നത് ലിംഗ വർണ്ണവിവേചനം അല്ലെങ്കിൽ സ്ത്രീകളുടെ വ്യവസ്ഥാപിതമായ വിവേചനമാണ്.”

മാർച്ചിന് മുമ്പ് തടിച്ചുകൂടിയവരോട് നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ, ഇറാനിലെ സ്ത്രീകളെ ഗവൺമെന്റിന്റെ ഇസ്ലാമിക ഭരണകൂടം ലക്ഷ്യമിടുന്നതായി ഓബിൻ പറഞ്ഞു. ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക് ഓഫ് ഇറാൻ എന്നറിയപ്പെടുന്ന രാജ്യത്തിന്റെ ദിവ്യാധിപത്യത്തെ അട്ടിമറിക്കാനും അതിന്റെ സ്ഥാനത്ത് ഒരു മതേതര ജനാധിപത്യം സ്ഥാപിക്കാനും സ്ത്രീകൾ ശ്രമിക്കുന്നു.”ലോകത്തിൽ എല്ലായിടത്തും ഒരു സ്ത്രീയുടെ ജീവിതം ഒരു പ്രയാസമാണ്,ഇറാനിലെ സ്ത്രീകളുടെ ജീവിതം ഒരു പ്രയാസമല്ല, മറിച്ച് സങ്കൽപ്പിക്കാൻ കഴിയാത്തതും അവസാനിക്കാത്തതുമായ ക്രൂരതയാണെന്നും ഓബിൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു .

ഇറാനെതിരായ ഉപരോധങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും “ഇസ്ലാമിക് റിപ്പബ്ലിക്കിനെ തളർത്തുകയും ചെയ്യുന്ന” ബില്ലായ MAHSA ആക്റ്റ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഹൗസ് റെസല്യൂഷൻ 589 സ്പോൺസർ ചെയ്യാൻ നിയമസഭാ സാമാജികരെ വിളിച്ച് ആവശ്യപ്പെടാൻ ഓബിൻ തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ ജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഇറാനിലെ സ്ത്രീകൾക്ക് സ്വാതന്ത്ര്യവും നീതിയും ആവശ്യപ്പെട്ട് കൂടുതൽ മുദ്രാവാക്യങ്ങളോടെ മാർച്ച് ജെഎഫ്‌കെ സ്മാരകത്തിൽ സമാപിച്ചു. മാറ്റത്തിന് വേണ്ടി വാദിക്കുന്ന ഫാർസി ഗാനങ്ങൾ പശ്ചാത്തലത്തിൽ പ്ലേ ചെയ്യുന്നുണ്ടായിരുന്നു .

Author